Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังเล่นเกมไร้สายให้หน่อยครับ

Gamer Encore

07/09/2018 15:02:56
สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนขอคำแนะนำหูฟังไร้สายเล่นเกม PC ให้หน่อยครับโดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ

1. ต้องเป็นหูฟังไร้สาย Wifi หรือ Bluetooth ก็ได้ครับ ที่ใช้กับ PC ได้
2. มีแท่นรับสัญญาณต่อ USB เข้า PC เท่าที่หาข้อมูลถ้าเป็นรุ่นที่ใช้ Bluetooth จะไม่มีแท่นส่งสัญญาณให้ครับเช่น Asus ROG 700
3. ถ้าต่อกับ PS4 และ มือถือ ได้ด้วยยิ่งดีครับ แต่ถ้าไม่ได้เพราะข้อจำกัดเฉพาะรุ่นก็ไม่เป็นไรครับ
4. ไฟ RGB ถ้ามีก็ดีครับ
5. รองรับ 7.1 เห็นบางแบรนมี Dolby 7.1 ด้วย อันนี้เป็น Virsual หมดเลยใช่มั้ยครับ?

และบางรุ่นมี DAC ดังๆอย่าง Asus ROG 700 ที่มี ESS ES9801 ด้วยครับ อันนี้ช่วยให้เสียงดีขึ้นจริงไหมครับ เขาโฆษณาเด่นเลยว่าใช่ DAC ESS บนหน้าเว็บ

ตอนนที่ในใจที่ดูไว้มี Astro A50 Gen3 สีฟ้า ที่ต่อได้ทั้ง PC + PS4 แต่ต่อกับ มือถือ ไม่ได้ครับเพราะไม่มีบลูทูธ

รุ่นอื่นๆในใจนอกจาก Astro A50 ก็มี Asus ROG 700, Steelseries Siberia 840 (ตัวนี้ต่อได้หมดเลยทั้ง PC, PS4, XBOX และ มือถือ เพราะมี บลูทูธด้วย)

นอกจากแบรนที่ผมกล่าวมามี แบรนไหนรุ่นไหน เสียงดีดี + Wireless อีกไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

08/09/2018 00:20:44
1,057
ถ้าแบบรับ BT ได้จะมี Audeze Mobius ครับ สามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์นี้เลยครับ

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=257309
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังเล่นเกมไร้สายให้หน่อยครับ"