Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่ขอคำชี้แนะเรื่อง DAC-AMP​ ครับ

Joe

07/09/2018 09:12:16
0
สวัสดีครับ
ผมสมาชิกใหม่อยากขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ในบอร์ดครับ
ตอนนี้ฟังเพลงด้วยมือถือ XZ Premium + Mdr-1a อยู่ครับ โดยส่วนตัวถือว่าโอเคในระดับหนึ่งครับ แต่เห็นว่าถ้าอยากได้เสียงที่ดีกว่านี้ต้องเพิ่ม DAC-AMP​ เข้าไปด้วย ก็เลยอยากลองไปต่ออีกนิด

สเปคที่อยากได้คือขนาดกระทัดรัด และ ราคาไม่สูงมาก จริง ๆ ตั้งรับ PHA-1A ​ไว้ แต่ตอนนี้ที่เห็นสมาชิกในบอร์ดนำมาปล่อยคร่าว ๆ ก็มี  PHA-3, alo the international optical, Ibasso d-zero mk2 เลยอยากขอคำชี้แนะว่าควรใช้รุ่นไหน หรือมีรุ่นอื่นที่จะแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณทุกคำชี้แนะล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaOdA

07/09/2018 09:37:01
55
ผมว่าทุ่มเงินกับของที่ made in england ดีกว่าเอาเงินไปซื้อ made in china
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Joe

07/09/2018 19:58:47
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaOdA

ผมว่าทุ่มเงินกับของที่ made in england ดีกว่าเอาเงินไปซื้อ made in china

พอจะแนะนำรุ่นที่ราคาย่อมเยาได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Berryzme

07/09/2018 23:38:01
11
alo international optic+ ส่วนตัวเคยลองต่อ otg กับมือถือไม่ขึ้นครับ ใช้ภาค dac มันไม่ได้ครับแต่ต่อคอมได้ปกติเสียงดีครับ แต่ตัวนี้ภาคแอมป์ก็แรงขับดีเช่นกันครับออกแนวฟังสนุกสปีดดีครับ ส่วนตัวแนะนำอยากให้ไปลองฟังเอง ถ้าคุณภาพถูกคุ้มราคาก็แบรน fiio ครับ พวก q1mk2 ,q5 กับส่วนตัวเชียร์ ifi รุ่น nano idsd bl ตัวนี้ครับ (ขออภัยที่ร้านเฮียไม่ได้ขายสินค้านี้) ตัวเล็กพกสะดวกกำลังขับดีก็ chord mojo ลองๆดูอาจจะหาข้อมูลจดๆไว้แล้วไปลองเองอีกทีครับ ปล.ส่วนphaตระกูลนี้ไม่เคยลองเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"มือใหม่ขอคำชี้แนะเรื่อง DAC-AMP​ ครับ"