Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเป็นเจ้าของ Monster Beats (Studio) บ้างครับ

art0_0

09/02/2010 13:09:13
0
เมื่อตอนปีใหม่ผมแพลนจะซื้อ SR225 แต่พอไปฟังจริงแล้วมันไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ อาจจะไม่ใช่แนว ก็เลยยังคงไล่ลองฟังไปเรื่อยๆ

ปรากฏว่า 2 สัปดาห์ก่อนได้ไปลอง Monster Beats (Studio) ที่ istudio มา
โครตชอบเลยครับ โดนๆ

แต่เนื่องจาก ราคา มันแรงงงงงง และ ผมได้ลองฟังแค่ไม่นานเพราะแฟนแค่แวะเข้าไปซื้อ ipod Case (มีเวลาแค่สาวเจ้าเลือกลาย case)

เลยอยากถามความเห็น คนทีมีประสบการณ์ตรงกับหูตัวนี้หน่อยครับ ว่าก่อนจะซื้อตัวนี้ มี topic อะไรให้ตัดสินใจหรือเปล่า

อย่างเช่นมันต้องใส่ถ่านด้วยนะ(พึ่งรู้ว่าต้องใส่ เห็น manual ใน web มันบอก) ถ่านหมดแล้วจะเป็นยังไง

อะไรประมาณนี้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

แหล่งข้อมูล
http://beatsbydre.com/products/Products.aspx?pid=B3808
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ArMuRo

09/02/2010 16:23:29
0
ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ
เสียงที่ได้ฟังจากตู้ที่ร้าน iStudio กับตัวจริงจะต่างกันนะครับ เพราะว่าเจ้าตู้ Monster นั้นมันมีแอมป์ในตัวปรับแต่งเสียงได้อีกระดับนึง
ต้องขึ้นอยู่กับเจ้าหน้าที่ที่หน้าร้านว่าปรับเสียงไปยังไงบ้าง

เสียงของเจ้าตัวนี้ส่วนตัวผมว่ามันไม่ได้เบสจ๋า อัดกันตูมตามแบบที่เราคิดว่าจะได้รับฟังจากนักร้องคอฮิปฮอปนะครับ มันมาแบบรายละเอียดครบๆสูงไปได้ แต่ว่าเบสนำมาก่อนแน่ๆครับ

เรื่องถ่าน ต้องใช้ถ่าน AAA ทั้งหมด 2 ก้อนครับ ไม่งั้นจะฟังไม่ได้
แต่ใช้ลืมครับ น่าจะมี 30 ชั่วโมงติดต่อกันขึ้นครับ (จากที่ลองใช้เปิดเบิร์น)
แต่รู้สึกว่าถ้าฟังๆหยุดๆแบบวันละ 2-3 ชั่วโมง นี่อยู่ยาวกว่าเยอะเลยครับ
(ผมไม่เคยจับเวลามันน่ะ)
ถ้าถ่านหมดไฟที่ตรงหูฟังจะเปลี่ยนจากสีแดงเป็นสีเหลืองครับ ถึงเหลืองก็ยังเล่นต่อได้อีกซักพักใหญ่ๆนะครับ

จุดเด่นที่ผมชอบมันคือ
1.การสวมใส่ที่สบายครับ มันไม่ได้หนักอย่างที่คิด pad หนังของมันนิ่มมากครับ
2.เบสที่หนักถูกใจผม
3.ใช้ฟังได้กับเพลงทุกแนว ผมยังชอบจับมาเล่นเพลง Jazz ให้ผมฟังก่อนนอนเลยครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

berio

09/02/2010 17:28:19

เยี่ยมครับ ถูกใจมาก มีสีขาวด้วยนะครับมีขายในไทยแล้ว ยังเสียดาย อยากได้สีขาว ด้วย แต่มีตัว solo HD ออกมาเขาว่าให้เสียงอย่างกับตัว studioเลย เเถมขนาดเล็กเท่าตัวsolo เลย ลองหาดูครับ ปล สายใช้เป็นไมค์ คุยโทรศัพท์ได้ด้วย เปิดปิดเพลงในไอพอดได้ด้วย และมีสายให้อีกเส้นสำหรับฟังอย่างเดียว จัดไปครับ อย่าให้เสีย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bang12345

09/02/2010 19:45:27
0
ผมใช้อยู่ครับ ถ่านมหดเสียงมันจะเบาลงครับ ส่วนอะไรที่ทำให้ผมตัดสินใจ ก็แนวเสียงครับเพราะผมเป็นคนชอบฟังแนวนี้อยู่แล้วครับ แล้วก็ดีไซน์ อีกอย่างสายสีแดง ส่วนเรื่องถ่านผมใส่ธรรมดา ฟังวันละสองซั่วโมง ฟังได้ทั้งอาทิตย์เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

bang12345

09/02/2010 19:50:01
0
ผมไม่รู้ว่าจะชอบหรือเปล่าแต่ผมซื้อเพราะถูกใจครับ แค่นั้นก็พอแล้ว

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

art0_0

09/02/2010 23:59:01
0
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครเป็นเจ้าของ Monster Beats (Studio) บ้างครับ"