Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอคำแนะนำวิธีทำความสะอาดหูฟัง in ear ครับ ใช้เสร็จแต่ละครั้ง ทั้งมัน ทั้งขี้หูเข้าไปในจ

champshaga

05/09/2018 09:32:03
10
ตอนนี้ผมใช้ WG12 ครับ ประสบปัญหาคือ หลังใช้งานเสร็จหูฟังจะค่อนข้างมันครับ ผมไม่กล้าใช้น้ำยาใดใดเช็ดเลยครับ ได้แต่ใช้ผ้าสะอาดลูบเบาๆครับ รบกวนขอคำแนะนำวิธีทำความสะอาดด้วยนะครับ

ปล. ขี้หู ก็เป็นอีก 1 เรื่อง ที่ชอบเข้าไปด้านใน ผมกลัวมันจะเข้าไปอุดข้างในหูฟังจริงๆๆครับ 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

05/09/2018 10:07:46
107
วิธีทำความสะอาดหูฟังin ear ของผมนะ

ผมแกะจุกยางออกมาล้างน้ำยาล้างจาน แล้วตามด้วยน้ำสะอาด เสร็จแล้วผึ่งให้แห้ง

ส่วนตัวเครื่อง ผมตากให้ขี้หูที่ติดอยู่แห้งซะก่อน และค่อยเอาผ้าแห้งมาปัดออก แล้วเอาบอลเป่าลม เป่าขนานกับปากรูเพื่อไล่ขี้หูแห้งออกจากรูหูฟัง ห้ามเป่าตรงๆ เพราะเดี๋ยวมันเป่าขี้หูทะลุฟิลเตอร์เข้าไปในหูฟัง สุดท้ายเอาผ้าชุบน้ำหมาดเช็ดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Panitan

05/09/2018 11:15:25
7
ผมจะใส่จุกยางให้มันถอยออกมาจากปลายท่อหูฟังนิดนึงสัก 2มม. - 3มม. (ตามปกติต้องใส่ให้ขอบจุกพอดีกับปลายท่อ) เวลาใช้งานเสร็จขี้หูมันจะไม่ค่อยไปโดนหรืออุดตรงปลายท่อหูฟังเท่าไหร่ เต็มที่ก็อยู่ที่ปากท่อ ทำให้เช็ดออกง่าย แต่วิธีนี่ต้องทำใจเรื่องเสียงมันจะแหลมขึ้นนิดนึงกับเบสบางลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bonus79

05/09/2018 11:35:52
1,133
ก่อนใส่ทุกครั้ง ไม่ทราบว่าทำความสะอาดหูตัวเองก่อนหรือปล่าวครับ
สำหรับผม ก่อนจะยัดอินเอีย หรือแม้แต่พวกเอียบัดเข้าไปในหูตัวเอง ผมจะใช้กระดาษทิชชู่เช็ดทำความสะอาดใบหูและรูหูก่อนใส่ทุกครั้งเลยครับ คือเอากระดาษทิชชู่มาวางตรงนิ้วก้อยแล้วแยงเข้าไปหมุนๆสองสามรอบ เช็ดจนมั่นใจว่าหูสะอาดแล้วแล้วค่อยยัดหูฟังเข้าไปครับ ลองวิธีนี้ดูครับ อย่างน้อยก็ช่วยลดปริมาณความมัน และขี้หูก่อนสวมใส่ได้ในระดับนึงเลยครับ สำหรับผมจะไม่เคยมีขี้หูติดหูฟังออกมาเลยครับ ถ้ามีความมันหลังจากใช้เสร้จ ผมเอาง่าย ใช้ชายเสื้อนี่หละ เช็ดๆเอาครับ ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

Tobey

06/09/2018 13:52:40
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - bonus79
ก่อนใส่ทุกครั้ง ไม่ทราบว่าทำความสะอาดหูตัวเองก่อนหรือปล่าวครับ
สำหรับผม ก่อนจะยัดอินเอีย หรือแม้แต่พวกเอียบัดเข้าไปในหูตัวเอง ผมจะใช้กระดาษทิชชู่เช็ดทำความสะอาดใบหูและรูหูก่อนใส่ทุกครั้งเลยครับ คือเอากระดาษทิชชู่มาวางตรงนิ้วก้อยแล้วแยงเข้าไปหมุนๆสองสามรอบ เช็ดจนมั่นใจว่าหูสะอาดแล้วแล้วค่อยยัดหูฟังเข้าไปครับ ลองวิธีนี้ดูครับ อย่างน้อยก็ช่วยลดปริมาณความมัน และขี้หูก่อนสวมใส่ได้ในระดับนึงเลยครับ สำหรับผมจะไม่เคยมีขี้หูติดหูฟังออกมาเลยครับ ถ้ามีความมันหลังจากใช้เสร้จ ผมเอาง่าย ใช้ชายเสื้อนี่หละ เช็ดๆเอาครับ ฮ่าๆๆ
ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน 55555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Tobey

06/09/2018 13:52:45
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - bonus79
ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน 55555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

champshaga

07/09/2018 08:57:02
10
ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนขอคำแนะนำวิธีทำความสะอาดหูฟัง in ear ครับ ใช้เสร็จแต่ละครั้ง ทั้งมัน ทั้งขี้หูเข้าไปในจ"