Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอคำแนะนำครับ AK240 volumn เสียครับ

เก้าจัง

30/08/2018 07:00:28
รบกวนสอบถามครับ พอดี volumn เครื่อง AK240 ของผมมีอาการขัดขืน งอแง หมุนขึ้นไม่ขึ้นดันลง หมุนลงลงบ้างขึ้นบ้าง ตอนนี้เลยใช้วิธีหมุนเพื่อนให้หน้าจอขึ้น volume function แล้วใช้ touch screen เพิ่มลด volumn เอาครับ

ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเคยมีอาการเช่นนี้ไหมครับ แล้วสามารถซ่อมได้ที่ไหนครับ พอดีผมเป็นเครื่องนอกครับ เลยไม่สามารถรบกวนทางมั่นคงได้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BurgHungry

30/08/2018 09:02:52
36
มันเป็น อาการประจำตัวของ 240 เครื่องผมก็เป็นครับ 
เห็นบางคนบอกว่าเป็น ที่หน้าสัมผัสของ Vol
ลองแบบนีครับ ปิดเครื่อง แล้วให้หมุน Vol ขึ้นลง แรงๆ เร็วๆ หลายๆ ครั้งหน่อย
แล้วลองเปิดเครื่อง หมุนดูว่า ดีขึ้นหรือไม่ 
ของผม ทำตามแล้ว ก็ดีขึ้น ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนขอคำแนะนำครับ AK240 volumn เสียครับ"