Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำร้านโมสายหูฟังหน่อยครับ จะขาดแล้ว

JapanKorea

24/08/2018 00:56:43
3

สวัสดีพี่ๆน้าๆท่านๆทั้งหลายครับ
พอดี หูฟัง Ipod ตรงใต้หูฟัง มันเปื่อยขาดแล้ว
เอาเท็นโซพลาสพันแปะไว้
จึงอยากสอบถามว่า
พอจะมีร้านไหน หรือพี่ท่านไหน รับโมสายหูฟังมั้ยครับ คือ จะเปลี่ยนทั้ง สาย ทั้ง แจ็ค 
เหลือของเก่าแค่ หูฟัง กับ ไมค์ 
เคยสั่งทำสาย M2M
กับพี่ท่านนึงในบอร์ดนี่แหล่ะ
แต่เห็นพี่แกเลิกทำไปนานแล้ว
สายแกยังทนทายาท สามปียังดีอยู่เลย 
ช่วยแนะนำหน่อยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เชื่อผมเถอะ

24/08/2018 07:31:29
โมไม่คุ้มหรอกครับ หูฟังพื้นฐานมันไม่ได้เทพอะไรเผลอๆค่าโมแพงกว่าหูอีก แนะนำว่าถ้ายังชอบเสียงตัวนี้ก็ซื้อของใหม่มาใช้เถอะครับประกาศในเว็ปบอร์ดอาจจะมีคนใจดีให้ฟรีเลยด้วยซ้ำ หรืออีกทางนึงซื้อหูฟังรุ่นอื่นมาใช้เพื่อเปิดโลกทัศน์ให้กับตัวเองครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Step Back

24/08/2018 08:47:41
24
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เชื่อผมเถอะ
โมไม่คุ้มหรอกครับ หูฟังพื้นฐานมันไม่ได้เทพอะไรเผลอๆค่าโมแพงกว่าหูอีก แนะนำว่าถ้ายังชอบเสียงตัวนี้ก็ซื้อของใหม่มาใช้เถอะครับประกาศในเว็ปบอร์ดอาจจะมีคนใจดีให้ฟรีเลยด้วยซ้ำ หรืออีกทางนึงซื้อหูฟังรุ่นอื่นมาใช้เพื่อเปิดโลกทัศน์ให้กับตัวเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MORRISON_HOTEL

27/08/2018 10:17:39
แนะนำให้ใช้ จนมันพังไปเอง ดีกว่าครับ

ถ้าเอามาโมใหม่ ผมว่ามันจะไม่คุ้มกับราคาที่เราจ่ายไป อะสิ

เมื่อก่อนผมก็ใช้หูฟังรุ่นนี้เช่นกัน เป็นรุ่นที่ใช้ฟังอย่างเดียว (ไม่มีไมค์)

ใช้มานานมาก จนโดนแมลงสาบกัด สายในขาดเลย (ตรงเนื้อด้านนอกก็เป็นรอยฟันแถะ เต็มไปหมด)

มันก็ยังพอฟังได้นะ (มีเสียงแบบช็อตๆ) แต่สุดท้ายก็ต้องทิ้ง แล้วซื้อใหม่ คุ้มกว่าครับ

แต่ถ้านายอยากโมจริงๆ ก็ลองไปดูที่ BKK audio ได้ครับ
ลองไปถามเค้าก่อน เผื่อเค้าทำให้ได้
(ที่นี่มีความสุดยอดเรื่องการโมสายและหูฟังคัสตอมโดยเฉพาะ)
(เพราะร้านนี้คืออันดับ 1 ของประเทศไทยแล้ว สำหรับใจผม)

จริงๆ ร้านเค้าก็ทำให้ได้หมดแหละ แต่อยู่ที่ว่านายจะสู้ราคาได้ไหม เท่านั้นเอง
แต่ถ้านายไม่มีปัญหาเรื่องงบประมาณ ก็จัดเลยครับ

จับหูฟังไอพอดเก่าๆ มาคัสตอมใหม่ให้โหดกว่าเดิม

ก็เท่ไปอีกแบบนะ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

JapanKorea

27/08/2018 21:36:16
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เชื่อผมเถอะ
หูผมใช้มาหลายตัวแล้วครับ Bose IE  PK2  Monster Turbine 
กว่าจะหาหูที่มันใส่แล้วสบายหูฟังได้ หลาย ชั่วโมง ก็ มี Bose กับ หู ipod นี้ 
ที่นี้ ท่านคิดว่า โมไม่คุ้ม แพงกว่า อาจจะจริงครับ แต่ผมไม่อยากซื้อเปลี่ยนๆ นี่ผมก็เปลี่ยนมาสองเส้นล่ะ
เพราะสายเปื่อย  ส่วน Bose ที่เคยมีก็ เจอเคสเดียวกัน คือ สายเปื่อย
จึงอยากโม สายถัก เหมือน สาย m2m Diy ที่ผมมี เพราะ จ่ายตูมเดียว พันต้นๆ ใช้มาหลายปี ยังไม่ขาดซะที
ส่วนหูนี้ เบิร์นจนได้ที่แล้ว ส่วนเส้นนี้ผมซื้อมา 1300 ครับ จาก istudio เลย
เคยเห็นมีในกลุ่มมั่นคงนี่ล่ะครับ ที่รับทำสาย แต่ ลองค้นหาดูแล้ว ว่าเลิกทำกันเยอะ 
เดี๋ยวลองหาดูอีกทีครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นิติ

29/08/2018 23:35:26
หาได้เมื่อไหร่ขอพิกัดด้วยนะครับ หูฟังไอโฟนผมก็หัวแจ็คหลุดนะครับ ไม่รู้จะทำไง เลยใช้pk2ไปพลางๆก่อน
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำร้านโมสายหูฟังหน่อยครับ จะขาดแล้ว"