Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง B&o H4 กับ H9 เสียงต่างกันมากไหมครับ

TPMELOD

22/08/2018 03:05:10
หูฟัง B&o H4 กับ H9 ในแง่ของเสียงต่างกันมากไหมครับ
สังเกตุว่าราคาโดดกัน แต่เป็น Fullsize เหมือนกัน แค่ว่ามี Active noise cancelling 
กับไม่มี ไม่มั่นใจว่าตัวไดรฟเวอร์แตกต่างกันไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ปล ไม่นับ H9i นะครับ เข้าใจว่าพัฒนาไปมากขึ้น แล้วส่วน H4i จะมาด้วยไหมครับ ?? 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก Munkonggadget

22/08/2018 07:41:36
24
 ในแง่ของเรื่องเสียง
H4 จะได้เสียงย่านต่ำหรือเสียงเบสที่เป็นลูกหนักแน่น แรงปะทะดี เสียงกลางที่ออกแนวชัด เสียงแหลมสดใสครับ
H9 เสียงเบสจะเป็นลูกกระชับเก็บตัวไวกว่า เสียงกลางหวานนุ่มไม่พุ่งมาก ฟังนานๆไม่ล้า เสียงแหลมชัดสดใสไม่บาดหูดีครับ ชอบฟังสนุกรุกเร้าไป H4 ชอบ นุ่มนวลฟังสบายไป H9 ได้เลยจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

W

31/08/2018 00:52:16

เห็นด้วยกับคุณเอกครับ "ชอบฟังสนุกรุกเร้าไป H4 ชอบ นุ่มนวลฟังสบายไป H9"

ถ้าฟังแบบ active listening เก็บรายละเอียด แน่นอนว่า H9 ดีกว่าครับ

หยิกหู 0
"หูฟัง B&o H4 กับ H9 เสียงต่างกันมากไหมครับ"