Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเปรียบเทียบหูฟังgaming beyerdynamic mmx300 vs sennheiser gsp500/600

Xelento

12/08/2018 08:52:04
9
ใช้งานหลักๆคือเล่นเกมส์ ฟังเพลงดูหนังบ้าง
ช่วยเปรียบเทียบปริมาณ เบส  ความกระจ่างใสของเสียง เสียงสูง หน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

CyKo

12/08/2018 13:51:30
0
อ้างอิง : ช่วยเปรียบเทียบหูฟังgaming beyerdynamic mmx300 vs sennheiser gsp500/600 - Xelento
ใช้งานหลักๆคือเล่นเกมส์ ฟังเพลงดูหนังบ้าง
ช่วยเปรียบเทียบปริมาณ เบส  ความกระจ่างใสของเสียง เสียงสูง หน่อยครับ

beyerdynamic mmx300 - จะมีซาวด์สเตจที่กว้างครับ เวลาเล่นเกมจะมีการแยกแยะเสียงซ้ายขวาได้ดีครับ การโฟกัสตำแหน่งเสียงก็สามารถทำได้ดีระดับนึง ยังมีบางครั้งที่เราต้องมองหาตำแหน่งของเสียงอยู่ครับ ในส่วนของเสียงย่านต่ำ อย่างเช่นเสียงฝีเท้า หรือเสียงระเบิด มีขนาดมวลเสียงกำลังดีครับ เวลาที่เล่นเกมเป็นจังหวะยิงกราดใส่กัน ยังคงแยกตำแหน่งเสียงได้ดีครับ ไม่กองรวมกันจนแยกไม่ออก

SENNHEISER GSP500 - เป็นหูฟังที่โดดเด่นในเรื่องซาวด์สเตจมากๆครับ การจับตำแหน่งเสียงจากระยะไกลเองก็ทำได้ดีมากๆครับ เสียงย่านต่ำมีขนาดของมวลทีค่อนข้างเล็ก และเก็บตัวเร็ว แต่เรายังคงสามารถสัมผัสถึงตำแหน่ง และแยกแยะตำแหน่งได้ครับ แต่เวลาที่เรายิงกราดใส่กัน เสียงของ GSP500 นั้นค่อนข้างที่จะจับระยะเสียงยากไปสักนิด จะต้องอาศัยความคุ้นเคยกับเสียงที่ได้ยินจากหูฟังสักพัก

SENNHEISER GSP600 - จะโดดเด่นในเรื่องของแบ็คกราวของเสียงที่นิ่ง เงียบ การบอกตำแหน่งเสียงที่แม่นยำ และระยะที่ใกล้ไกลได้ดีกว่าสองรุ่นก่อนหน้า เสียงย่านต่ำของ GSP600 นั้นจะมีขนาดของมวลเสียงกำลังดีครับ การเก็บตัวเองก็ถือว่าทำได้ดีครับตอบสนองต่อ เวลาที่ยิงกราดใส่กัน จะสามารถแยกเสียงได้อย่างชัดเจนว่าอันนั้นคือเสียงฝีเท้าหรือเสียระเบิด

ทั้งสามรุ่นเป็นตัวที่มีเสียงสูง หรือปลายแหลมที่โดดเด่นที่สุด GSP500 > MMX300 > GSP600 สาเหตุที่ GSP500 นั้นมีเสียงที่ออกไปทางแนวเพลง Acoustic และเป็น Open back ด้วยเลยทำให้เสียงนั้นดูโปร่ง คมใส กว่ารุ่นอื่นๆ เวลาดูหนังโดยส่วนตัวแล้วผมชอบนำ GSP500 มาใช้ดูหนังมากกว่าครับ เพราะใส่ได้นานและไม่รู้สึกอึดอัดด้วยครับ ^___^

post by : BIG/Siam Paragon

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเปรียบเทียบหูฟังgaming beyerdynamic mmx300 vs sennheiser gsp500/600"