Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพง Edifier ยางมันเหนียว ขอบดอกเป็นสีขาวๆ แก้ได้อย่างไรครับ

Notthakorn

08/08/2018 15:18:33

ลำโพง Edifier ของผมขอบมันเหนียวๆ ตัวขอบดอก ออกขาวๆ ทำอย่างไรได้บ้างครับ ไม่กล้าไปแตะมันมาก 
รบกวนด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Peerasak

08/08/2018 22:17:30
6
ตรงที่มันเหนียวๆ เพราะมันเสื่อมสภาพครับ เหมือนพลาสติกมันเคลือบอะไรซักอย่างทำให้ผิวมันด้าน พอมันเสื่อมก็เลยลอกออกมาคิดว่าน่าจะเป็นกาวมั้งครับ อาการนี้เลนส์ผมก็เป็นไม่มีผลอะไรแค่ทำใจครับ

ส่วนตรงที่เป็นขาวๆคือยางมันแห้ง เอาผ้านุ่มหรือสำลีชุบน้ำหมาดๆเช็ดรอบแรกก่อน แล้วรอบ 2 ชุบแว็คซี่ที่ทาเบาะรถยนต์หมาดๆเช็ดเดี๋ยวก็หาย ดูจากรูปถ้ากรวยลำโพงไม่ใช่กระดาษก็เช็ดกรวยมันไปด้วยเลย ผมทำกับลำโพงที่เคยใช้ทุกตัวรวมทั้งเลนส์ตรงที่เป็นยางหมุนใหม่กิ๊กทุกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Notthakorn

08/08/2018 23:46:56
ขอบคุณพี่เม้นบนนะครับ เหมือนผิวยางที่ลอกๆเหนียวๆจะเป็นแค่ยางบางๆ เลยเอาผ้าแห้ง ไล่ถูออกจนหมด 
แล้วเอาคัตเติ้ลบัท ชุบน้ำเหมือนที่พี่ด้านบนบอก แล้วเอาน้ำยาเคลือบพลาสติก กับเบาะรถมาทา เนียนสวยเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

หยิกหู 0
"ลำโพง Edifier ยางมันเหนียว ขอบดอกเป็นสีขาวๆ แก้ได้อย่างไรครับ"