Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เล่าสู่กันฟัง ความประทับใจแรกเมื่อเจอเฮียมั่นคงตัวเป็นๆ

PoPPiNS

04/08/2018 12:54:45
8

สวัสดีชาวบอร์ดมั่นคงทุกท่านครับ วันนี้ผมอยากมาแชร์ความประทับใจเมื่อเจอเฮียมั่นคงตัวเป็นๆ ครั้งแรกในชีวิตหลังจากเป็นลูกค้าร้านเฮียมานาน เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 03/08/2018 ผมกำลังทานอาหารที่ร้านราเมงร้านหนึ่งในชั้นใต้ดินของห้างพารากอนระหว่างรอขึ้นไปดูเดี่ยว 12 ผมได้เหลือบไปเห็นผู้ชายคนนึงกับหมวกที่คุ้นเคยยืนอยู่หน้าร้านกับครอบครัว ผมเห็นคุ้นๆหน้าแต่ไม่มั่นใจ เพราะปกติจะเห็นเฮียใส่แว่นสีดำ ในวันนั้นเฮียใส่แว่นเลนส์ปกติ ผมจึงไม่รอช้าหยิบมือถือขึ้นมา search หน้าเฮียอย่างไว จึงมั่นใจและบอกกับเพื่อนที่นั่งว่า "เห้ย ใช่หว่ะ" ไม่รอช้าผมจึงเดินออกไปหาเฮียข้างนอกและถามไปว่า "ใช่เฮียมั่นคงหรือเปล่าครับ" และความประทับใจแรกของผมก็บังเกิดขึ้น เฮียยกมือมาข้างหน้าละบอกกับผมด้วยเสียงคุ้นเคยว่า "5 ที่นะน้อง"
สตั้นสิครับพี่น้อง 55555 เข้าใจว่าวันนั้นผมใส่เสื้อสีดำอมน้ำเงินคล้ายกับสีเสื้อพนักงานร้านราเมง เฮียจึงเข้าใจผิด ผมจึงบอกต่อว่าอยากถ่ายรูปกับเฮียครับ เฮียจึงขอเวลาเปลี่ยนไปใส่แว่นที่คุ้นเคยและร่วมชักภาพกับผมครับ เฮียเป็นกันเองมากๆ มีควงแขนถ่ายรูปจนผมรู้สึกเกร็งเล็กน้อย 5555 
ถ่ายรูปเสร็จผมก็เช็คบิลและออกจากร้านไป เฮียได้ถามผมปิดท้ายว่า "อ่าว น้องไม่ได้ทำงานที่นี่หรอ" เป็นดอกสุดท้ายก่อนแยกย้ายครับ 5555
สุดท้ายขอขอบคุณเฮียมั่นคงที่ร่วมถ่ายรูปกับผมนะครับ เป็น FC มานาน ได้เจอซักที ^ ^ สวัสดีครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 1

PoPPiNS

04/08/2018 13:02:19
8
เพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรก ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

HANKAN

04/08/2018 20:36:30
10
วันนั้นผมก็มีไปภาระก้อน แต่ไม่ได้ลงไปชั้นล่าง ถึงลงก็คงเจอยากคนเยอะมากกก

อัดรูปติดกำแพงบ้านเลยครับ เป็นขิองขลัง ว่ากีนว่ามีรูปท่านนี้ติดบ้านไว้ หูฟัง เครื่องเคียงต่างๆจะแตกตัวแบ่งภาคได้อย่างน่าอัศจรรย์!! ... ?

เฮียกันเองสุดๆ ยินดีด้วยครับ ปลิ้มด้วยคน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

04/08/2018 22:00:40
4,282
555 เมื่อวานเป็นอีกครั้งที่ผมเองก็รู้สึกว่าตัวเองซื่อบื้อเหมือนเดิม 55

คือผมรีบมาพารากอนเพื่อดูเดี่ยว 12 และเวลาก็จำกัดเหลือเกิน และผมสั่งกับน้องคนนึงเป็นผู้หญิงที่จดคิวไว้ว่า 4 ที่(เมื่อวานไป 4 คนครับ 55) พอยืนรอหมุนไปหมุนมาก็มีน้องผู้ชายรูปร่างสูงโปร่งเดินปรี่เข้ามาทักว่าใช่เฮียมั่นคงไม๊ ผมรีบตอบทันควันว่า "ใช่ครับ ของผม 4 ที่ครับ" 55

ผมมั่นใจ 100% ว่าเป็นน้องพนักงานในร้านราเม็ง แต่ในใจก็ยังนึกตะหงิดว่าพนักงานคนนี้บุคลิกดี และหล่อเกินไป อีกใจก็นึกว่าหรือเป็นเจ้าของร้านราเม็ง(วะ) 555

จำได้ว่าขอโทษขอโพยว่า เห็นใส่เสื้อสีดำเลยเข้าใจผิดจริงๆ แต่ก็ต้องขอขอบคุณมากๆครับที่ให้เกียรติขอถ่ายรูปร่วมกันนะครับ 55

ก็ขออวยพรให้มีโอกาสเปิดร้านราเม็งจริงๆไปซะเลย แล้วยังไงเฮียตามไปกินแน่นอนครับ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
"เล่าสู่กันฟัง ความประทับใจแรกเมื่อเจอเฮียมั่นคงตัวเป็นๆ"