Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง earbud ไร้สายที่ทรงคล้ายๆหูฟังไอโฟน พอจะมีไหมครับ

manuisall

28/07/2018 22:22:40
0
หูฟัง earbud ไร้สายที่ทรงคล้ายๆกับหูฟังไอโฟนที่แถมมา พอจะมีบ้างไหมครับ ลองหาดูแล้วไม่ค่อยเจอเลย เจอแต่แบบ in ear แต่ไปลองมาแล้วของ jbl ยัดหูไม่เข้า ถ้าจะยัดให้เข้าก็เจ็บมาก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/07/2018 23:20:26
4,282
น่าจะไม่มีครับ เพราะส่วนใหญ่มักจะทำเป็นแบบ inear ซึ่งหน้าตาจะไปคล้ายๆพวกหูฟัง custom เป็นส่วนใหญ่ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

manuisall

29/07/2018 00:57:09
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง
น่าจะไม่มีครับ เพราะส่วนใหญ่มักจะทำเป็นแบบ inear ซึ่งหน้าตาจะไปคล้ายๆพวกหูฟัง custom เป็นส่วนใหญ่ครับ^^
Earbud น้อยมากจริงๆ inear ลองแล้วไม่ไหวครับเจ็บหู ถ้าเป็นของ sony ตัวนี้พอจะใส่สบายไหมครับ https://www.munkonggadget.com/product/หูฟังไร้สาย-Sony01003214_3456.html
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

virusfowl

29/07/2018 02:56:02
42
Sony WI-SP500 ครับ ดูเหมือนจะเป็นไม่กี่ตัวในตลาด ตัวนี้ใส่สบายแน่นอนครับ เพราะเป็น Earbuds ที่บอดี้ก็ค่อนข้างเล็ก driver 13.5 mm

จุกที่แถมมา เป็นสำหรับใส่ออกกำลังกาย คือเน้นความกระชับ ใส่แล้วไม่หลุดแน่ๆ ถ้าทำกิจกรรมหนักๆ หน่อย

หรือถ้าจะใช้แบบสบายๆ ถอดจุกแล้วใส่ฟองน้ำ ก็ได้ครับ (ผมก็ใช้แบบนี้)

หรืออีกตัวที่เป็นแบบ Truely wireless เลย ก็จะมีตัว Sabbat X12 pro ครับ ตัวนี้ในไทยก็มีร้านนำเข้ามาขายอยู่ เป็นทรงแบบหู earPod นะครับ คุณภาพก็โอเค ตามราคา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

manuisall

29/07/2018 09:17:27
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - virusfowl
Sony WI-SP500 ครับ ดูเหมือนจะเป็นไม่กี่ตัวในตลาด ตัวนี้ใส่สบายแน่นอนครับ เพราะเป็น Earbuds ที่บอดี้ก็ค่อนข้างเล็ก driver 13.5 mm

จุกที่แถมมา เป็นสำหรับใส่ออกกำลังกาย คือเน้นความกระชับ ใส่แล้วไม่หลุดแน่ๆ ถ้าทำกิจกรรมหนักๆ หน่อย

หรือถ้าจะใช้แบบสบายๆ ถอดจุกแล้วใส่ฟองน้ำ ก็ได้ครับ (ผมก็ใช้แบบนี้)

หรืออีกตัวที่เป็นแบบ Truely wireless เลย ก็จะมีตัว Sabbat X12 pro ครับ ตัวนี้ในไทยก็มีร้านนำเข้ามาขายอยู่ เป็นทรงแบบหู earPod นะครับ คุณภาพก็โอเค ตามราคา
ขอบคุณครับ หูฟังไร้สาย earbud มีน้อยจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

manuisall

29/07/2018 09:33:46
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - virusfowl

ทั้ง sony wi sp500 กับ sabbat x12 pro ต่อกับ pc ได้ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

SpeirHan

29/07/2018 11:58:55
0
คงต้องเป็น air pods
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

manuisall

29/07/2018 12:07:01
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - SpeirHan

คงต้องเป็น air pods

airpods ไม่ไหวจริงคับ ราคากับคุณภาพที่ได้ไม่เหมาะสมเลย อีกอย่างกลัวแบตค่ายนี้มากคับ 2ปี อาจต้องทิ้งทั้งหูฟัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ESD

29/07/2018 16:32:20
10
Airpods ตอนแรกก็คิว่ามันไม่ดี แต่พอมาใช้มันดีกว่าที่คิดมากเลยครับ
มันเป็น True Wireless ที่ราคาถูกที่สุดแล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

virusfowl

29/07/2018 23:24:54
42
ตอบ คห. #5 ครับ
ทั้ง Sony WI-SP500 และ Sabbat X12 Pro ใช้งานกับ PC ได้ครับ ตรงนี้ผมเน้นใช้กับโน้ตบุ๊กมากกว่ามือถือซะอีก  และเผื่อคนที่เข้ามาอ่าน พวกมือถือเก่าๆ ที่เป็น bluetooth v2.x / 3.x ก็ไม่ต้องห่วงนะครับ โดยปกติ bluetooth เขาจะมีมาตรฐาน backward compatible กันอยู่แล้ว ผมเอาไปต่อกับ Nokia Symbian มันก็ยังใช้ได้ครับ

ตอบเผื่อให้เรื่องความ lack ตัว Truely wireless lack กว่า BT ปกติอยู่แล้วครับ ผมไม่ได้วัดจากการดูภาพ/เสียงนะครับ แต่วัดจากการตอบสนองจากที่เรากดสั่งงานจากคีย์บอร์ด ถือว่าแค่รู้สึกหน่วงๆ ครับ แต่ไม่ได้ช้าจนรับไม่ได้

ตัว X12 Pro นี่จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณอยู่บ้าง คือเสียงอาจจะแกว่งๆ ครับ มันจะสลับระหว่างเสียงปกติ คือ Stereo ตามที่ควรเป็น ไม่ก็เป็น mono ไป ถ้าสัญญาณหลุดแล้วกลับมาใหม่ ไม่ก็เป็น stereo แบบl/r ดังไม่พร้อมกันไปเลย

ทั้งหมดนี้ถ้าฟังไม่ออกก็ดีไปครับ แต่ถ้าฟังออก วิธีแก้คือ กดปุ่มที่หูฟังหนึ่งครั้ง ซึ่งคือคำสั่ง play/pause ครับ แล้วรอให้มัน reset การเชื่อมต่อขณะไม่ได้มีเสียงใดๆ สักราว 5 วินาที แล้วกดกลับมาเล่นใหม่ ปัญหาก็จะหายครับ

อ้อ แต่ทั้งสองตัวนี้ไม่ได้รองรับการเชื่อมต่อความละเอียดสูงๆ พวก APTX /LDAC นะครับ ได้เรื่องความสะดวก แต่คุณภาพถ้าซีเรียด ก็ถือว่ายังตอบโจทย์ได้ไม่สุด

เคยได้ยินมาจากใครสักคนแถวนี้นะครับ "หูฟัง Earbuds หลักหมื่น เอาไปฟังนอกบ้าน ก็เสียงแทบไม่ต่างจากหูหลักร้อย" 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Key

30/07/2018 07:16:26
0
มีของยี่ห้อ Langsdom ครับ หาซื้อได้ที่ Aliexpress
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

ธนกานต์ วิชัยกุล

04/02/2020 09:57:56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - virusfowl
ตอบ คห. #5 ครับ
ทั้ง Sony WI-SP500 และ Sabbat X12 Pro ใช้งานกับ PC ได้ครับ ตรงนี้ผมเน้นใช้กับโน้ตบุ๊กมากกว่ามือถือซะอีก  และเผื่อคนที่เข้ามาอ่าน พวกมือถือเก่าๆ ที่เป็น bluetooth v2.x / 3.x ก็ไม่ต้องห่วงนะครับ โดยปกติ bluetooth เขาจะมีมาตรฐาน backward compatible กันอยู่แล้ว ผมเอาไปต่อกับ Nokia Symbian มันก็ยังใช้ได้ครับ

ตอบเผื่อให้เรื่องความ lack ตัว Truely wireless lack กว่า BT ปกติอยู่แล้วครับ ผมไม่ได้วัดจากการดูภาพ/เสียงนะครับ แต่วัดจากการตอบสนองจากที่เรากดสั่งงานจากคีย์บอร์ด ถือว่าแค่รู้สึกหน่วงๆ ครับ แต่ไม่ได้ช้าจนรับไม่ได้

ตัว X12 Pro นี่จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณอยู่บ้าง คือเสียงอาจจะแกว่งๆ ครับ มันจะสลับระหว่างเสียงปกติ คือ Stereo ตามที่ควรเป็น ไม่ก็เป็น mono ไป ถ้าสัญญาณหลุดแล้วกลับมาใหม่ ไม่ก็เป็น stereo แบบl/r ดังไม่พร้อมกันไปเลย

ทั้งหมดนี้ถ้าฟังไม่ออกก็ดีไปครับ แต่ถ้าฟังออก วิธีแก้คือ กดปุ่มที่หูฟังหนึ่งครั้ง ซึ่งคือคำสั่ง play/pause ครับ แล้วรอให้มัน reset การเชื่อมต่อขณะไม่ได้มีเสียงใดๆ สักราว 5 วินาที แล้วกดกลับมาเล่นใหม่ ปัญหาก็จะหายครับ

อ้อ แต่ทั้งสองตัวนี้ไม่ได้รองรับการเชื่อมต่อความละเอียดสูงๆ พวก APTX /LDAC นะครับ ได้เรื่องความสะดวก แต่คุณภาพถ้าซีเรียด ก็ถือว่ายังตอบโจทย์ได้ไม่สุด

เคยได้ยินมาจากใครสักคนแถวนี้นะครับ "หูฟัง Earbuds หลักหมื่น เอาไปฟังนอกบ้าน ก็เสียงแทบไม่ต่างจากหูหลักร้อย" 555
แนะนำเป็น Sabbat X12 Ultra รุ่นที่ Upgrae จาก Sabbat X12 Pro ขึ่้นมาครับ  เป็น Earbud ที่รองรับไฟล์ APTX  และ เคสชาร์จรองรับ Wireless Charger ด้วยรวมถึงอายุการใช้งานที่รองรับ 6-8 hm. ต่อการใช้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นุก

12/02/2020 21:51:46
เค้าพอจะมีขายเฉพาะหู sabbat ไหมคะ ชาร์จบ่อยซะจนหูฟังแบตเสื่อมเลย 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

เปา เรือธง

12/02/2020 22:01:07
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - นุก

เค้าพอจะมีขายเฉพาะหู sabbat ไหมคะ ชาร์จบ่อยซะจนหูฟังแบตเสื่อมเลย 

ลองติดต่อไปทางเพจของเค้าดูได้เลยครับผม 

https://m.facebook.com/sabbatthailand/
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟัง earbud ไร้สายที่ทรงคล้ายๆหูฟังไอโฟน พอจะมีไหมครับ"