Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังระดับ 3-4 พันบาท สำหรับมือใหม่ (ถูกกว่านี้ได้ไม่ว่ากัน)

ฺBICz

28/07/2007 23:10:26
พรุ่งนี้ว่าจะไปขอลอง(ว่าจะซื้อด้วยเลย)ที่ร้านสาขาใหม่ครับ ขอรบกวนด้วย

แต่ยังไงก็อยากได้ข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางก่อนครับ

ตอนนี้ใช้ Philips SHE-9501 อยู่ ผมก็ว่าเสียงก็ ok กว่าหูฟังที่มากะ iPod แต่ก็เสียงกันนิ่มไป ไม่มีโทนไหนเด่นเลย (ชวนนอนมาก) ฟังตอนนั่งรถ หลับทุกรอบ

ก็ว่าจะไปขอลองของซักหน่อยหลายรอบแล้วครับ แต่ไม่สบโอกาสซักที เนื่องจากไปไม่เป็น ตอนนี้ได้โอกาสครับ เลยอยากสอยของใหม่อยู่

ผมตั้งงบไว้ประมาณ 3-4 พันบาท โทนเสียงที่ชอบก็ออกไปทางเสียงใสๆครับ มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ?

์Note แรกเริ่มเลยผมเล็ง Sen PX-200 ไว้ (ทั้งๆทีี่่ไม่เคยลอง) แล้วต่ิอมาก็สนใจ KSC35 แต่สุดท้ายได้ยินมาว่าเสียง Sony EX90 น่าสนใจมาก แต่ดูไปราคาพอๆกับ Shure E2C เลย มีใครแนะนำความเห็นได้ รบกวนด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/07/2007 23:37:20

งบ 3-4000 พัน 5555 ไม่ใช่น้อยๆ สำหรับการจะถอยหูตัวที่ 2 แล้วครับ

งบขนาดนี้จะชอบใส ปิ๊ง ปิ๊ง หวานกังวาน เหมือนน้ำตาลเมืองเพชร ผมว่า Grado SR80 นั้นไม่เลวเลย เสียงไม่ง่วงนอนแน่ๆ เพราะสไตล์ Grado ไม่ใช่สไตล์ใส่แล้วนั่งหลับ หรือนอนหลับ 555

แต่ใส่แล้วคึกคักซุ่ซ่าเหมือนกินคาราบาวแดงไป 2 ขวด

ตัวใหญ่หน่อย แต่ใช้ประโยชน์ได้ครอบจักรยาน เอ๊ย จักรวาล 555

แต่ถ้าตัวเล็กและสดใส ตอนนี้แนะนำให้เริ่มต้นฟัง KSC75 ก่อนเพื่อนครับ หรือถ้าจะเอาเล็ก พกง่าย เสียงดี ก็ PK2

ว้า พูดไปทำไมเนี่ยเรา ทั้งหมดนั่นที่ร้านผมมีครบๆ ไปลองฟังเองก็แล้วกัน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BICz

28/07/2007 23:48:17
ไหนๆเฮียก็มาตอบเอง แล้ว EX90 กับ E2C ล่ะครับ มีความเห็นอย่างไรบ้างวานบอกครับ
หยิกหู 0
"หูฟังระดับ 3-4 พันบาท สำหรับมือใหม่ (ถูกกว่านี้ได้ไม่ว่ากัน)"