Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

@@ Bose AM-3 กับ Bose AM-5 เสียงแตกต่างกันมากมั้ยครับ @@

bossman

25/07/2018 09:13:18
0
ขออนุญาตสอบถามหน่อยครับ Bose AM3 กับ Bose AM5 เสียงมันแตกต่างกันมากมััยครับ ผมกำลัง จะซื้อซีรีส์นี้  ไม่รู้ว่าเสียงมันจะต่างกับ Am5 มากมายหรือป่าว และทั้ง 2 รุ่นนี้มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ  รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/07/2018 11:00:33
4,282
ผมมี AM3 ครับ เวลาเลือกให้เลือกว่าตัวเองใช้กับห้องใหญ่ขนาดไหน และเปิดดังขนาดไหน แต่ถ้าห้องกลางๆ ผมว่า AM3 เหลือเฟือแล้วครับ ตัวตู้ซับขนาดจะต่างกัน แต่เบสน่าจะไม่หนีกันมาก เสียงต่ำ AM5 ได้เปรียบที่ใหญ่กว่า ส่วนลำโพงลูกเล็ก ผมว่า AM3 ยังให้ตำแหน่งที่ดีกว่า AM5 เพราะจุดกำเนิดเสียงมันมีแค่ลูกเดียว ต่างจาก AM5 ที่เป็นลูกเต๋า 2 ลูก

ฟังเพลง AM3 ดี ดูหนังด้วย AM5 เยี่ยมครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bossman

25/07/2018 15:21:38
0
ขอบคุณมากๆเลยครับผม ผมก็ไม่ได้เปิดดังมาก และห้องก็ไม่ใหญ่มากครับ ขอบคุณที่ทำให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับผม...........ผมรบกวนสอบถามอีกนิดครับ  "ใช้กับแอมป์ยี่ห้ออะไรดีครับผม ประมาณกี่วัตต์ดีครับถ้าใช้ am3 ครับ"  มีคนบอกว่าแอมป์ของ harman kardon เข้ากันได้ดีครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MJP

25/07/2018 15:34:25
144
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง
ผมมี AM3 ครับ เวลาเลือกให้เลือกว่าตัวเองใช้กับห้องใหญ่ขนาดไหน และเปิดดังขนาดไหน แต่ถ้าห้องกลางๆ ผมว่า AM3 เหลือเฟือแล้วครับ ตัวตู้ซับขนาดจะต่างกัน แต่เบสน่าจะไม่หนีกันมาก เสียงต่ำ AM5 ได้เปรียบที่ใหญ่กว่า ส่วนลำโพงลูกเล็ก ผมว่า AM3 ยังให้ตำแหน่งที่ดีกว่า AM5 เพราะจุดกำเนิดเสียงมันมีแค่ลูกเดียว ต่างจาก AM5 ที่เป็นลูกเต๋า 2 ลูก

ฟังเพลง AM3 ดี ดูหนังด้วย AM5 เยี่ยมครับ 555
ผมกำลังจะซื้อพอดีไว้ที่ห้องใหม่ครับ เฮียครับ ชุดดูหนังสำหรับห้อง 3.9 เมตรx 3.5 เมตร สูง 2.6 เมตร คุณภาพเสียงระดับพอดีปานกลาง ใครฟังก็บอกไม่แย่ แต่ไม่ต้องแพงจนover เป็นรุ่นไหนดีครับ เอาแบบพอดี optimum just right ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"@@ Bose AM-3 กับ Bose AM-5 เสียงแตกต่างกันมากมั้ยครับ @@"