Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูช่วยแนะนำหูฟังสำหรับฟังเพลง Japan ไม่ Rock เกือบๆPoP ให้หน่อยครับ ตอนนี้เล็ง Shure/Zero audio/TFZ/Magaosi

Wuttinun

17/07/2018 23:18:36
อยากให้แนะนำหูฟังที่พอดีผมชอบฟังเพลง Japan ที่เป็นแนวฟังแล้วสนุก มันส์ไม่ถึงJ Rock ประมาณ J PoP เช่นของ Aimer/วง Flower /anisong อิมแพคไม่แรงประมาณกลางค่อนไปทางล่าง เบสกลางๆ นุ่มๆ ดนตรี ฟังสบายหู+สนุกๆ นักร้องหญิง เสียงนักร้องเด่นๆเสียงใสๆ หวานๆ งบกระมาณ6500B ควรใช้ตัวไหนรุ่นไหนหรอครับ

ปล.ตอนนี้ที่เล็งมี Shure 315/215 ,Zero Audio Doppio/Tenore , TFZ King Pro, Magaosi K5 

ไม่รู้ว่ารุ่นไหนเหมาะตามที่ผมต้องการหรือใครมีรุ่นอื่นจะแนะนำก็รบกวนหน่อยนะครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/07/2018 00:08:11
4,282
ผมว่าลองไปฟัง Zero Doppio ก่อนได้เลยครับ ได้ความใสกระจ่าง ไม่จัดจ้านนัก เสียงโดยรวมถือว่าดีในทุกๆด้าน ไม่ใช่หูที่เน้นเบสจนอ้วก แต่มาพอดีๆๆครับ และถ้าฟังแค่ level ระดับ Jpop ผมว่าใช่เลยครับ หากเป็นตัวอื่นๆ ผมว่ารายละเอียดในย่านกลางแหลมยังทำคะแนนได้ไม่ดีเท่า doppio ครับ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Wuttinun

18/07/2018 18:53:47
0

อิมแพคประมาณกลางค่อนไปทางล่าง เอาแค่พอมีจังหงะกระตุ้นเล็กๆ เบสกลางๆนุ่มๆให้เป็นจังหวะสนุกๆเฉยๆ นักร้องหญิง เสียงนักร้องอิ่มๆนิ่มๆ ออกใสนิดๆ ไม่แหบ เสียงหวานๆ ดนตรี ฟังสบายหู+สนุกๆ ถ้า Zero Doppio กับ iBasso IT01 เทียบกันตัวไหนจะเหมาะกว่าหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Wuttinun

18/07/2018 18:56:41
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Wuttinun

อิมแพคประมาณกลางค่อนไปทางล่าง เอาแค่พอมีจังหงะกระตุ้นเล็กๆ เบสกลางๆนุ่มๆให้เป็นจังหวะสนุกๆเฉยๆ นักร้องหญิง เสียงนักร้องอิ่มๆนิ่มๆ ออกใสนิดๆ ไม่แหบ เสียงหวานๆ ดนตรี ฟังสบายหู+สนุกๆ ถ้า Zero Doppio กับ iBasso IT01 เทียบกันตัวไหนจะเหมาะกว่าหรอครับ

และก็Final Audio E4000 อีกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

18/07/2018 21:58:09
4,282
ลืมไปเลย 555
IT01 ก็เป็นตัวเลือกที่โอเคมาก และหน้าตาน่าจะโดนใจอีกด้วยครับ เป็นหูอีกตัวที่ครบเครื่อง ฟังสนุก และได้อิมแพ็คเบสที่ดีด้วย ลองหาเวลามาฟังของจริงๆก็ดีครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูช่วยแนะนำหูฟังสำหรับฟังเพลง Japan ไม่ Rock เกือบๆPoP ให้หน่อยครับ ตอนนี้เล็ง Shure/Zero audio/TFZ/Magaosi"