Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใส่ ciem ออกกำลังกาย เหงื่อออกเยอะๆ มีผลอะไรมั้ยครับ

Patra

14/07/2018 10:09:25
440
คือใส่ Ciem วิ่งประจำเพราะไม่ต้องกลัวหลุด แต่ เวลาเหงื่อออกมากๆ มันจะมีผลอะไรมั้ยครับ พอวิ่งเสร็จผมก็เช็ดตลอด
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

14/07/2018 15:55:11
1,057
ควรทำความสะอาดทุกครั้งหลังออกกำลังการหนักครับ เเละถอดสายหูฟังทำความสะอาดบริเวณขั้วด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yachtbest

15/07/2018 08:49:31
60
มีผลเยอะแน่นอน ผมก็ใช้วิธีเอาผ้าเช็ดตัวผืนเล็ก คล้องคอไว้ เวลาเหงื่อไหลต้องรีบเช็ด
รอตอนเลิกออกกำลังกาย ไม่ทันหรอกครับ เหงื่อเข้าไปในหูฟังนี่พังแน่นอน
ถามช่างนพพง แกบอกว่าเหงื่อนี่ตัวทำให้หูฟังพังพอๆกับขี้หูเลย
ทางแก้คือต้องมีผ้าขนหนูติดไว้ตลอด 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

TPR9

15/07/2018 09:12:50
3
    ผมก็วิ่งสายพาน ตลอด กว่าพันกิโลเมตร โดยใช้ Cirm Layla+AK1000 วันล่ะ 1-2 ชม. เหงื่อนี่ออกจนกางเกงอุ้มน้ำไม่อยู่ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ  แต่ทุกครั้งที่ออกกำลังกายเสร็จ จะล้างด้วยน้ำเปล่าแล้วตามด้วยน้ำยาล้างจานอ่อนๆ ที่สายหูฟัง ส่วนที่ตัวหูใช้คว่ำลงแล้วเอาน้ำสะอาดๆลูบ แล้วรีบใช้ผ้าสะอาดๆเช็ดแห้งแล้วผึ่งแอร์
แต่ที่ขั้วผมเป็น JH บิดแน่นก็กันได้ระดับนึงครับ แต่ต้องขันแน่นก่อนทุกครั้งที่จะวิ่งน่ะครับ เพราะขั้วแบบนี้ชอบคลายตัวอยู่เรื่อยครับ  (บริเวณปลายท่ออยู่ลึกมาก คิดว่าเหงื่อของผมคงไม่ถึง แต่ที่ตัวCiem นี่เปียกจนเหงื่อไหลออกมาเลย..ครับ)  แต่ถ้าเข้าก็..ตามด้านบนเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ใส่ ciem ออกกำลังกาย เหงื่อออกเยอะๆ มีผลอะไรมั้ยครับ"