Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Grado~` เวลาใส่ปรับความแน่น Driver ที่กดหูกันระดับไหนบ้าง!?

นุกขี้

28/07/2007 03:40:08

แบบว่าผมเกิดอาการหูล้าอย่างแรงอะครับ

เสียงเพราะมากๆจริงๆคับยอมรับ แต่ฟังนานๆแล้วเกิดความเครียด > <* เพราะปกติเป็นคนค่อนข้างฟังเพลงนานๆ แบบฟังไป เล่นเน็ตไป เล่นเกมไป ทำงานไป

ทีนี้ก็เลยพยายามดัดมันนิดนึง (ไม่มากนะคับ แค่ให้พอกดหูน้อยลง) ใส่แล้วก็สบายขึ้นพอควรคับ ก้มหน้าเงยหน้าก็ยังไม่ลื่นเท่าไร มีลื่นๆบ้างเล็กน้อยเท่านั้น ไม่หลุดอยู่แล้ว แต่ใส่ไปนานๆก็ล้าเหมือนกัน แล้วก็เลยเริ่มปวดหัว

~.~&squot; เมื่อก่อนฟังพวกหูตัวเล็กๆไม่เคยเกิดอาการแบบนี้ อยากรู้ว่าเพื่อนๆในบอร์ดปรับความแน่นกันขนาดไหนอะคับ?

1. แน่นทนได้ ขอแนบแน่นไว้ก่อน เขย่าหัวตอน ก้มหน้าไม่มีทางหลุดชัวร์ เลื่อนยังไม่เลื่อนเลย

2. หลวมขึ้นมาหน่อย ก้มหน้าแล้วหูมีลื่นๆจากใบหูบ้าง แต่ถ้าเขย่าแรงๆก็อาจค่อยๆหลุดได้

3. หลวมสบายๆเลย ใส่นานๆหลายๆชมได้ ก้มหน้าส่ายหน้า 4-5 ก็หลุดแล้ว

ลองถามดูเล่นๆนะคับ ก็เข้าใจว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่

แต่พอเห็น Design หูยี่ห้อที่ดูทรงสวยๆ ใส่สบายๆ แบบ SENHEISER, AKG แล้วก็อดคิดไม่ได้ ว่าใส่นานๆคงสบายหู/หัวกว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/07/2007 09:31:41

ถ้าจะให้มันกดหูน้อยหน่อย วิธีง่ายๆ ก็คือเอาหูฟังไปหนีบเข้ากับ CPU ของคอมพิวเตอร์ ทิ้งไว้หลายๆ วัน มันก็จะขยายออก

แต่ถ้าบางคนบอก เฮ้ย ไม่มี CPU แบบนั้น ใช้แต่โน้ตบุ๊ค 555 อันนี้ก็จับมันหนีบกับอะไรก็ได้ ยกเว้นหัวเราเท่านั้นครับ

แต่วิธีที่ได้ผลดีที่สุด เร็วสุดก็คือการดัดครับ ค่อยๆ ดัดทีละน้อย ทีละน้อย แล้วทดลองสวมดูว่าได้ที่หรือยังน่ะครับ 555

รับรองว่าไม่กดแน่นอน

ผมปรับแบบข้อ 2 ครับ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"Grado~` เวลาใส่ปรับความแน่น Driver ที่กดหูกันระดับไหนบ้าง!?"