Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความรู้เรื่องสายหูฟังหน่อยครับ

Pawat

08/07/2018 11:47:16
อยากรู้ทุกอย่างเลยครับ ตั้งแต่วัสดุตัวนำ เสียงที่ให้ สายถักกับไม่ถัก ทองแดง 5n 7n คืออะไร หรือพอหาอ่านได้จากไหนบ้างครับ หาใน google ไม่เจอเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Artnoi

08/07/2018 11:54:40
425

หาไม่เจอได้ไงครับ? ผมเสิร์ชคำที่คุณถาม ลิงค์แรกก็ขึ้นเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

08/07/2018 16:09:59
1,057
https://www.munkonggadget.com/ContentHome/content_2503.html

อันนี้จะเป็นรีวิวคร่าวๆที่เคยเขียนไว้ครับ จะบอกข้อมูลเบื้องต้นเรื่องตัวนำต่างๆอยู่ครบเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Banjobpai

09/07/2018 08:44:33
117

5N 7N มันบอกถึงความบริสุทธิ์ของทองแดง

7N จะมีความบริสุทธิ์มากว่า 5N ตามทฤษฎีแล้ว 7N เสียงควรจะดีกว่า 5N แต่อะไรเพราะกว่ากันอันนี้ อีกเรื่อง

เพราะนอกจากความบริสุทธิ์แล้ว มันยังมีโครงสร้างอื่น เช่นวิธีการหลอม การเคลือบ ฉนวน ฯลฯ 

สายจีนที่เราเห็นว่ามันเป็นทองแดง มันยังแยกเป็น Pure Copper กับ Alloy Copper เสียงต่างกันโดยสิ้นเชิง

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

MaOdA

09/07/2018 08:56:20
55
อารมณ์ webboard มันไม่เหมือนกันไม่ต้องอ้างว่าหาไม่เจอก็ได้ครับ
ถ้าไล่คนใน webboard ไปหาข้อมูลเองแบบ pantip.com อีกหน่อยคงจะเหลือแต่ google ถ้าไม่ช่วยกันตอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Artnoi

09/07/2018 11:38:14
425
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - MaOdA

อารมณ์ webboard มันไม่เหมือนกันไม่ต้องอ้างว่าหาไม่เจอก็ได้ครับ
ถ้าไล่คนใน webboard ไปหาข้อมูลเองแบบ pantip.com อีกหน่อยคงจะเหลือแต่ google ถ้าไม่ช่วยกันตอบ

เว็บบอร์ดเมืองนอกเค้าลบนะครับถามซ้ำเรื่องเบสิค มีกฎ TOS ชัดเจนครับ
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Wild Wild Spider

09/07/2018 13:18:24
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Artnoi
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - MaOdA

เว็บบอร์ดเมืองนอกเค้าลบนะครับถามซ้ำเรื่องเบสิค มีกฎ TOS ชัดเจนครับ
So if it so basic we cannot post anything here?

did it hard to answer politely
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Artnoi

09/07/2018 14:19:00
425
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Wild Wild Spider

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Artnoi

So if it so basic we cannot post anything here?

did it hard to answer politely

คนโพสต์ถามปกติผมไม่เคยมายุ่งนะครับไม่ว่าคำถามจะเป็นแบบไหน จะเบสิค จะฟังดูแปลกๆ ผมไม่เคยโจมตีความสงสัยครับ

แต่ถ้ามาโพสต์ถามแล้วบอกต่อว่าหาไม่เจอจริงๆ เสริชแล้วไม่เจอ เช่นรายก่อนที่มาถามประวัติแบรนด์หูฟังหลายๆแบรนด์

ผมก็สงสัยว่ามันจะไม่เจอได้ยังไง ประวัติแบรนด์เนี่ยมันต้องมีบอกอยู่แล้วถ้าคนอยากขายของ 555555 เลยลองหาตามที่เค้าถาม หาครั้งแรกก็เจอเลยตลอด รวมถึงอีกหลายๆคำถามเช่นคำถามนี้ มันก็เท่านี้แหละครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 1
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

pockethifi

09/07/2018 21:58:29
161
สายหูฟัง เปลี่ยนสายก็เปลี่ยนเสียงครับ
แต่ไม่มีสูตรตายตัวว่า สายรุ่นไหนเปลี่ยนแล้วดีขึ้นแน่นอน
ของแบบนี้ต้องลองฟังเองครับ แล้วตัดสินใจเองว่าอยากจ่ายอยากซื้อไหม

ส่วนสเป็คสาย ก็เป็นแค่ตัวเลขครับ  ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าข้อมูลจริงหรือเท็จ
ต่อให้มันเท็จ แต่ถ้าฟังแล้วชอบ เงินพอ ก็ซื้อได้ไม่ผิดครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความรู้เรื่องสายหูฟังหน่อยครับ"