Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำชี้แนะอัพเกรดเจ้า billies jeans ครับ

Snot69Myster

07/07/2018 12:29:39
0

พอดีผมเพิ่งเคยได้มีโอกาสใช้หูฟังราคาหลักหมื่นเป็นครั้งแรกน่ะครับ ส่วนตัวค่อนข้างชอบเจ้า billies jeans ตัวนี้(ตัวอื่นไม่กล้าแตะงับกลัวติดใจ) ถึงขนาดไปหาเพลง billies jeans ของเจ๊ไมค์ มาฟังกันเลยทีเดียวเชียว ที่นี้ฟังไปฟังมามันก็อยากที่จะได้อะไรเพิ่มขึ้นอีกนิดๆหน่อยๆ จึงอยากขอคำปรึกษากับพี่ๆในบอร์ดนี้หน่อยครับ ว่าควรต้องทำอย่างไรดี

แนวเสียงที่อยากเพิ่มเติม

อยากให้เวทีเสียงกว้างขึ้นอีกนิดส์นึง

ช่องไฟระหว่างชิ้นดนตรีดีขึ้น

ตอนนี้ผมใช้เพล์เยอร์เป็น Sony A45 ครับ

จะต้องเริ่มจากตัวใหน รบกวนพี่ๆในบอร์ดชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ…     > /|\ <”

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ath_user04

07/07/2018 22:47:26
5
ง่ายสุดก็คงต้องไปลองสายอัพเกรดก่อนนะครับ เอา Bille Jean กับ Sony A45 ไปหาสายแบบ 3.5 ขั้วหูฟังแบบ 2 pin ซึ่งมีมากมายหลายยี่ห้อ ถ้ามีเวลาก็ไปลองที่มั่นคง อาจจะเจอสายที่ถูกใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

08/07/2018 15:46:25
1,057
เบื้องต้นลองเปลี่ยนสายอัพเกรดดูครับอย่างเช่น Thor Copper ที่เป็นทองเเดงเคลือบเงิน ให้เวทีดีขึ้น เบสกระเเทกเเละเก็บตัวดีขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Snot69Myster

09/07/2018 11:07:04
0
ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ อาทิตย์นี้จะลงไป กทม. จะขอไปลองตามคำแนะนำของพี่ๆอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำชี้แนะอัพเกรดเจ้า billies jeans ครับ"