Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สั่งสายหูฟังจาก Norne Audio ปกติต้องรอกันกี่เดือนเหรอคับ

กฤตภัค

26/06/2018 00:11:56
0
สวัสดีครับ

มีเพื่อนๆท่านไหนเคยสั่งสายหูฟังจาก Norne Audio มั้ยคับ พอดีผมสั่งไปแล้วเดือนๆกว่า แต่ยังไม่ได้เลย คือคุณ Trevor เจ้าของเค้าก็ดีมากนะคับ ตอนสอบถามข้อมูลก่อนซื้อเค้าก็ตอบดี  แถมเสนอออปชั่นใหม่ๆหลายอันที่ไม่ได้มีอยู่บนเว็บให้ด้วย พอจ่ายเงินเสร็จแกก็ส่งเมล์มาบอกว่าอีกหนึ่งอาทิตย์ได้ ผมก็แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมเร็วจัง แต่พอหนึ่งอาทิตย์ยังไม่ได้ ผมก็เมล์ไปถาม แกก็บอกว่าเดี๋ยววันจันทร์ได้แน่นอน ปรากฎวันจันทร์ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมก็เมล์ไปถามอีก ทีนี้แกบอกว่าแกขอโทษ order มันเยอะจริงๆ แกจะอัพเป็นส่งแบบแพงสุดให้ฟรีๆ แล้วจะส่ง tracking number ตามมาให้ แต่ผ่านมาสองอาทิตย์แล้วผมก็ยังไม่ได้ tracking number  ผมเลยลองไป search ดูใน head-fi ปรากฎว่ามีฝรั่งเจอปัญหาการส่งของช้าและผลัดผ่อนวันส่งของกันพอสมควร เลยอยากทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนในบอร์ดมีประสบการณ์สั่งสายหูฟังจาก Norne Audio บ้างมั้ยคับ ผมอยากรู้จริงๆว่ามันต้องรอประมาณเท่าไหร่ คือผมส่งเมล์ไปหาแกทุกอาทิตย์ก็เกรงใจแก ก็พยายามจะไม่เร่งแกมากเข้าใจว่า order เยอะ แต่พอถามแกทีไรเรื่องเวลา ก็จะได้คำตอบแบบว่าอาทิตย์หน้าส่ง แล้วก็เพิ่มส่วนลดนู่นนี่นั่นให้ผม แต่สุดท้ายก็ยังไม่ได้ส่งสักที ถ้าเพื่อนๆท่านไหนมีประสบการณ์สั่งสายหูฟังจาก norne audio รบกวนด้วยนะคับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

26/06/2018 01:20:14
1,368
ไม่ทราบเรื่องระยะเวลาส่งนะครับ  และก็ไม่ทราบเหตุผลเรื่องความล่าช้าด้วย  เขาอาจจะออเดอร์เยอะจริงๆ  คนงานน้อย หรือติดปัญหาอย่างอื่น  แต่ที่ไม่ควรทำคือการผลัดวันประกันพรุ่งแบบนี้   ยังไงลองคุยกับเขาดูอีกทีนะครับ  คราวนี้พูดตรงๆไม่ต้องเกรงใจ  ขอให้เขากำหนดระยะเวลากับเราให้แน่นอน ไม่เกินเมื่อไหร่  อีกเดือน สองเดือน ก็ว่ากันไป เรารอได้(ถึงไม่เต็มใจ) แต่ต้องมีเดทไลน์ให้เราครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Peob18c

26/06/2018 10:20:35
61
ผม เพิ่งสั่งมา เมื่อเดือน พ.ค. สั่งเสร็จ ประมาณ 5 วัน ส่งออกจาก trevor +5 วัน priority mail รวมๆ 2 weeks ได้ของ ครับ อีกอย่างกว่าจะฟังได้ นี่ เบิร์นนานมากนะครับ ผม ฟังแวบแรก นี่ นึกถึงบอร์ด มือสองเลย อิอิ แต่พอ 200+ นี่ ถอดไม่ออกเลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Iamkero

26/06/2018 13:26:22
0
ถ้าช้าก็ mail ไปตามครับ ปกติประมาณ 3 อาทิตย์ถึง 1 เดือน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

กฤตภัค

26/06/2018 13:52:30
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - tangkoo.
ไม่ทราบเรื่องระยะเวลาส่งนะครับ  และก็ไม่ทราบเหตุผลเรื่องความล่าช้าด้วย  เขาอาจจะออเดอร์เยอะจริงๆ  คนงานน้อย หรือติดปัญหาอย่างอื่น  แต่ที่ไม่ควรทำคือการผลัดวันประกันพรุ่งแบบนี้   ยังไงลองคุยกับเขาดูอีกทีนะครับ  คราวนี้พูดตรงๆไม่ต้องเกรงใจ  ขอให้เขากำหนดระยะเวลากับเราให้แน่นอน ไม่เกินเมื่อไหร่  อีกเดือน สองเดือน ก็ว่ากันไป เรารอได้(ถึงไม่เต็มใจ) แต่ต้องมีเดทไลน์ให้เราครับ
ขอบคุณคับ ผมจะลองดูอีกทีคับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

กฤตภัค

26/06/2018 13:56:05
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Peob18c
ผม เพิ่งสั่งมา เมื่อเดือน พ.ค. สั่งเสร็จ ประมาณ 5 วัน ส่งออกจาก trevor +5 วัน priority mail รวมๆ 2 weeks ได้ของ ครับ อีกอย่างกว่าจะฟังได้ นี่ เบิร์นนานมากนะครับ ผม ฟังแวบแรก นี่ นึกถึงบอร์ด มือสองเลย อิอิ แต่พอ 200+ นี่ ถอดไม่ออกเลยครับ 
2 weeks ก็ได้แล้วเหรอคับ ของผมสั่งไปช่วงปลายเดือนพฤษภาคับ เมล์ไปถามก็มีแต่โดนเลื่อนตลอดเลย ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงได้มั้ยคับ 1. ถ้าของถูกส่งแล้ว Trevor จะเมล์มาบอก หรือว่าข้อมูลใน order history ของ account เราจะเปลี่ยนคับ 2.ส่งแบบ priority โดนภาษีมั้ยคับ ขอบคุณมากคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

กฤตภัค

26/06/2018 13:57:22
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Iamkero
ถ้าช้าก็ mail ไปตามครับ ปกติประมาณ 3 อาทิตย์ถึง 1 เดือน
ขอบคุณคับ ของผมเกินหนึ่งเดือนแล้วคับ เมล์ไปตามทุกอาทิตย์ แต่เค้าก็เลื่อนผมตลอดเลย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Peob18c

26/06/2018 15:35:51
61
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - กฤตภัค

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Peob18c
2 weeks ก็ได้แล้วเหรอคับ ของผมสั่งไปช่วงปลายเดือนพฤษภาคับ เมล์ไปถามก็มีแต่โดนเลื่อนตลอดเลย ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงได้มั้ยคับ 1. ถ้าของถูกส่งแล้ว Trevor จะเมล์มาบอก หรือว่าข้อมูลใน order history ของ account เราจะเปลี่ยนคับ 2.ส่งแบบ priority โดนภาษีมั้ยคับ ขอบคุณมากคับ

สั่งตัวไหนไปครับ ของผมสั่งปุ๊บ เมลตามเลยว่าส่งของเมิ่อไหร่ เค้าบอก 5 วัน ผมสั่งศุกร์ ประมาณ พฤหัสเย็น เค้า ก็ ส่งเลขที่ tracking มาให้ priority mail ผม ไม่โดนนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

กฤตภัค

26/06/2018 16:00:17
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Peob18c
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - กฤตภัค

สั่งตัวไหนไปครับ ของผมสั่งปุ๊บ เมลตามเลยว่าส่งของเมิ่อไหร่ เค้าบอก 5 วัน ผมสั่งศุกร์ ประมาณ พฤหัสเย็น เค้า ก็ ส่งเลขที่ tracking มาให้ priority mail ผม ไม่โดนนะครับ
ผมสั่ง Solvine ไปคับ ตอนแรก Trevor ก็เมล์มาบอกว่าหนึ่งอาทิตย์ แต่พอหนึ่งอาทิตย์แล้วไม่มา ผมก็เมล์ไปตาม เค้าก็บอกว่ามีปัญหาเรื่องสต็อตของกับตอนนี้แรงงานไม่พอ เค้าก็บอกว่าจะอัพเกรดให้เป็น USPS Express แล้วเค้าก็หายไปอีกหนึ่งอาทิตย์ ทีนี้พอตามอีกเค้าบอกว่าเดี๋ยวจะส่งให้เลย แล้วจะคืนเงินค่าส่งให้ด้วย แต่หลังจากนั้นก็เหมือนเดิมคับ หลังจากครั้งที่สามก็รอมาประมาณสองอาทิตย์แล้วคับ Trevor ก็ยังไม่อัพเดตอะไรมาเพิ่มเติม กลายเป็นว่ารอรวมๆมาเกือบ 5 อาทิตย์แล้วคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Peob18c

26/06/2018 17:00:50
61
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - กฤตภัค

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Peob18c

ผมสั่ง Solvine ไปคับ ตอนแรก Trevor ก็เมล์มาบอกว่าหนึ่งอาทิตย์ แต่พอหนึ่งอาทิตย์แล้วไม่มา ผมก็เมล์ไปตาม เค้าก็บอกว่ามีปัญหาเรื่องสต็อตของกับตอนนี้แรงงานไม่พอ เค้าก็บอกว่าจะอัพเกรดให้เป็น USPS Express แล้วเค้าก็หายไปอีกหนึ่งอาทิตย์ ทีนี้พอตามอีกเค้าบอกว่าเดี๋ยวจะส่งให้เลย แล้วจะคืนเงินค่าส่งให้ด้วย แต่หลังจากนั้นก็เหมือนเดิมคับ หลังจากครั้งที่สามก็รอมาประมาณสองอาทิตย์แล้วคับ Trevor ก็ยังไม่อัพเดตอะไรมาเพิ่มเติม กลายเป็นว่ารอรวมๆมาเกือบ 5 อาทิตย์แล้วคับ

ของผทก็ solvine นะครับ จิกเลยครับ ผมจิก ทุก step ที่ครบกำหนด เห็นอ่านผ่านๆ ใน head fi ว่า ถ้ารอนาน อาจได้ upgrade เป็น draugh silver แต่ลองตามดูครับ solvine ตอนนี้ ชอบมากๆๆๆ แต่เบิร์น นาน มาก จริงๆ ครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

กฤตภัค

26/06/2018 22:15:57
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - Peob18c
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - กฤตภัค

ของผทก็ solvine นะครับ จิกเลยครับ ผมจิก ทุก step ที่ครบกำหนด เห็นอ่านผ่านๆ ใน head fi ว่า ถ้ารอนาน อาจได้ upgrade เป็น draugh silver แต่ลองตามดูครับ solvine ตอนนี้ ชอบมากๆๆๆ แต่เบิร์น นาน มาก จริงๆ ครับ 
จริงเหรอคับ ไม่ทราบว่าต้องเบิร์นประมาณกี่ชั่วโมงเหรอคับถึงจะเริ่มอยู่ตัว? ส่วนเรื่องเมล์จิก ผมก็คิดว่าสิ้นเดือนจะลองส่งไปอีกทีคับ คือผมก็อยากไล่บี้เค้ามาก แต่ในอีกด้านนึง Trevor เค้าก็ nice มากจริงๆคับ ผมเคยเมล์ไปถามอีกยี่ห้อนึง ผมถามอะไรไป เค้าตอบแค่ yes กับ no แต่ Trevor นี่คือแบบพยายามจะให้ข้อมูลเรามาก ผมก็เลยพยายามจะใจเย็นกับเค้า แต่ตอนนี้คิดว่าต้องไล่บี้เค้าบ้างแล้วคับ นานมากจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Alpha

27/06/2018 00:35:01
112
ผมสั่งจาก Trevor มา 3 เส้นครับ
ระยะเวลาประมาณ 1.5 - 2 เดือนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

กฤตภัค

27/06/2018 20:07:03
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - Alpha
ผมสั่งจาก Trevor มา 3 เส้นครับ
ระยะเวลาประมาณ 1.5 - 2 เดือนครับ
ขอบคุณคับ ผมรอว่าเดือนครึ่งแล้ว หวังว่า Trevor จะติดต่อกลับมาเร็วๆนี้คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สั่งสายหูฟังจาก Norne Audio ปกติต้องรอกันกี่เดือนเหรอคับ"