Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับจุก Spinfit ครับ

JackFrOsT

23/06/2018 00:13:52
พอดีผมพึ่งซื้อจุก Spinfit size L มาลองใช้ แล้วด้านขวาใส่แล้วไม่พอดีอ่าครับเหมือนมันไม่สูญญากาศอ่าครับ เสียงเบสไม่มาเลย แต่ด้านซ้ายปกติใส่พอดีเลย แต่ใส่แบบตื้นๆนะครับ (หูซ้ายผมค่อนข้างแคบกว่าเลยน่าจะใส่ได้ปกติดี) ตอนนี้เลยลองหายางเส้นเล็กๆมาขัดตรงข้อต่อของจุกด้านขวาเพื่อไม่ให้มันขยับได้แล้วยัดหูจนสุด กลับใส่ได้ปกติเลยครับ เสียงมาครบ (ตามรูป) อยากทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรหรอครับ หรือว่า size L ใหญ่เกินเลยทำให้เวลาใส่แล้วมันพับจนแนบไม่สนิท จะลองซื้อ size M มาก็กลัวจะใช้ไม่ได้แล้วเสียเงินเปล่า เลยลองมาถามเป็นแนวทางก่อนครับ

link รูปภาพครับ
https://uppic.cc/v/r9K

ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

23/06/2018 01:15:55
4,282
จริงๆไม่ควรไปใช้อะไรรัดมันหรอกครับ ประเด็นที่ใส่ไม่ได้มักจะมาจากการใส่ที่ยังไม่ถูกตำแหน่งมากกว่า การใช้จุกหูฟัง inear จำเป็นจะต้องใส่หูฟังด้วยระดับความลึกที่เหมาะสม การใส่ตื้นเกินไปมีผลต่อความกระชับและเสียงเบสที่หายไปอย่างแน่นอนครับ

ส่วนประเด็นที่รูหูไม่เท่ากัน โอกาสมีได้เช่นกันครับ แต่ผมพบน้อยมากที่หูคนทั่วไปที่ใส่จุกยางขนาดคนละเบอร์กันครับ วิธีที่ดีที่สุดคือลองมาที่ร้านครับ สาขาไหนก็ได้ แล้วลองใส่จุกยางไซส์ M ที่ร้านดู หรืออาจจะทดลองขนาดอื่นๆหรือแบรนด์อื่นไปพร้อมกันได้เลยครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

JackFrOsT

23/06/2018 01:32:46
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง
จริงๆไม่ควรไปใช้อะไรรัดมันหรอกครับ ประเด็นที่ใส่ไม่ได้มักจะมาจากการใส่ที่ยังไม่ถูกตำแหน่งมากกว่า การใช้จุกหูฟัง inear จำเป็นจะต้องใส่หูฟังด้วยระดับความลึกที่เหมาะสม การใส่ตื้นเกินไปมีผลต่อความกระชับและเสียงเบสที่หายไปอย่างแน่นอนครับ

ส่วนประเด็นที่รูหูไม่เท่ากัน โอกาสมีได้เช่นกันครับ แต่ผมพบน้อยมากที่หูคนทั่วไปที่ใส่จุกยางขนาดคนละเบอร์กันครับ วิธีที่ดีที่สุดคือลองมาที่ร้านครับ สาขาไหนก็ได้ แล้วลองใส่จุกยางไซส์ M ที่ร้านดู หรืออาจจะทดลองขนาดอื่นๆหรือแบรนด์อื่นไปพร้อมกันได้เลยครับ ^^
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ช่วงแรกที่ใช้ก็คิดว่าเป็นที่ตำแหน่งการใส่เหมือนกันครับ เพราะบางครั้งใส่แล้วก็เสียงมาครบปกติ แต่แค่ขยับนิดหน่อยเสียงก็หายเหมือนเดิม เลยคิดว่าเป็นเพราะส่วนที่มันทำให้ท่อของจุก spinfit มันหมุนได้ เลยลองหาอะไรมาค้ำส่วนนั้นเพื่อให้มันไม่ขยับ ปรากฏว่าใช้งานได้ปกติเลยครับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่ size หรือควรเปลี่ยนแบนด์ตามที่แนะนำมาข้างต้นดี

ปล.ใจจริงอยากไปลองที่ร้านเหมือนกันครับ แต่ว่าผมอยู่ค่อนข้างไกล ถ้ามีโอกาศเดี๋ยวเข้าไปลองดูครับผม ขอบคุณอีกครั้งครับผม
หยิกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับจุก Spinfit ครับ"