Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตอนนี้กำลังจะได้ Fiio X5 Gen3 มาละครับ อยากขอความรู้เรื่องการหาไฟล์เพลง

kuils

19/06/2018 18:32:35
0
     อยากทราบว่าพี่ๆที่ฟังเพลงพวก Hi res หาเพลงมาจากทางไหนได้บ้างครั้ง ขอแบบหลายๆทาง ทั้งที่เสียเงินและไม่เสียเงิน ที่ผมมาถามก็เพราะว่าเพิ่งมีDAPตัวแรก และกำลังจะเข้าสายเพลงคุณภาพ ซึ่งจริงๆก็กำลังเป็นนักศึกษาไม่มีรายได้อยู่ อยากฟังเพลงไฟล์ดีๆ ที่ประหยัดงบ ถ้าจะซื้อ CD แพงๆมาแปลงเองคงไม่สะดวกด้วย  ที่เห็นพี่พูดกันก็โหลดจากเว็บต่างๆ บางเว็บฟรี บางเว็บเสียตังค์   เช่นลิ้งค์ตามเว็บพวกนี้  https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=101098

ส่วนอีกทางคือโหลด app บน android แล้วโหลดเพลงมาฟัง เนื่องจากไม่เคยใช้androidมาก่อน มือถือผมiOSครับ เลยอยากทราบว่าันมีแอพประมาณไหนให้โหลดบนandroid ชื่อเว็บไหน อันไหนดีงาม เป็นอย่างไรบ้าง ที่ๆได้ยินก็จะมีพวก spotify ซึ่งก็ไม่รู้จักครับ แล้วอีกคำถามคือ ถ้าผมใช้android โหลด apple music แล้วโหลดเพลงมาลงเครื่องได้มั้ย ราคาแต่ละเพลงเท่าไหร่ และได้ไฟล์เป็นสกุลไหน คุณภาพแค่ไหนครับ

ปล.DAP ตัวนี้จะใช้กับ ATH-CKR100is กับ Beoplay H8 นะครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ธีร มนตรี

19/06/2018 20:01:41
กลุ่มเฟส lossless thailand
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

19/06/2018 22:01:23
ถ้าชอบแนว J-Pop, Anisong แบบ Lossless ก็ ototoy.jp เลยครับ ไม่บล็อคคนไทยและจ่ายด้วยบัตรเครดิตไทยได้ 
หยิกหู 0
"ตอนนี้กำลังจะได้ Fiio X5 Gen3 มาละครับ อยากขอความรู้เรื่องการหาไฟล์เพลง"