Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเฮียมั่นคงครับ ว่าใช่ของร้านเฮียไหมครับ

สอบถามเฮียมั่นครับ

10/06/2018 13:02:31
คนในรูปให้เฮียมั่นไหมครับ กำลังหาซื้อลำโพงอยู่ครับไม่แน่ใจ
http://www.ufszm.com/mus
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Feels So Good

10/06/2018 13:31:34
29
หน้าเหมือนเปี๊ยบเลย  แต่ภาษาเขียนนี่แปลเอาไม่รู้เรื่องเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

10/06/2018 18:43:45
1,368
คนในรูปนะใช่เฮียมั่น  แต่เป็นการนำรูปของเฮียและร้านๆอื่นๆไปใช้ โดยไม่ได้ขออนุญาต  เสี่ยหมูหวานก็เคยโดนเอาคลิปไปแอบอ้างมาเหมือนกัน

ไอ้พวกนี้รู้จักทำมาหากิน  แต่ใช้วิธีหากินง่ายๆเอาและรีวิวของคนอื่น มาประกอบการขาย  เอาจริงๆคนทั่วๆไป บางคนไม่รู้จักด้วยซ้ำว่า bose เขาขายกันอยู่ที่เท่าไหร่  ดูภาษาที่มันใช้ก็รู้แล้วครับ ว่าแปลกูเกิ้ล  เขียนแล้วคนอ่านสับสน

soundlink iii  ราคาอยู่ประมาณ 15,000 บาท  แต่มันเขียน 6990 ลดเหลือ 1990 ต่อให้อัศวโสภณมาลดแหลก เทกระจาด ก็ยังไม่เคยเห็นได้ราคาขนาดนี้เลยครับ  ส่วนใหญ่เว็ปพวกนี้อยู่ต่างประเทศแล้วมีแอดมิน เป็นคนไทยคอยรับออเดอร์ตามเฟส

แล้วอย่างนี้คิดว่าของที่มันขาย จะเป็นของแท้หรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

10/06/2018 20:06:12
4,282

555 คนในรูปนั่นผมกับเบียสเต็มๆเลยครับ 555

แต่ผมกับเบียสไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเว็บดังกล่าวเลยครับ เป็นการแอบอ้างทั้งสิ้นครับ และแถมเค้าใส่ใจในรายละเอียดอีก มีใส่ลายน้ำชื่อเว็บด้วย ขนาดเว็บผมเองยังไม่เคยทำเลย 555

ก็ต้องบอกว่าสินค้าเค้าก็ปลอมทั้งสิ้น คือทุกอย่างในเว็บดังกล่าวหลอกลวงทั้งสิ้นครับ

ผมก็ไม่รู้จะไปทำยังไงนอกจากลองสั่งสินค้าแบบเก็บเงินปลายทางมาซัก 10-20 ตัว แล้วจะดูว่าส่งมาจากไหนครับ พอดูเสร็จก็คงต้องตีกลับ ถ้ามีสายส่งในไทยก็คงต้องแจ้งความให้ตำรวจดำเนินคดีข้อหาไม่ยอมแบ่งสตางค์ให้ใช้กันมั่งเลย จ๊ากๆๆๆ 555

ก็เป็นอะไรที่ขำๆครับ ผมว่าชาวเน็ทน่าจะแยกออกว่าอะไรเป็นอะไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

RockDragon

10/06/2018 20:09:19
2,893
ผมรู้สึกตะงิดๆเหมือนว่าจขกท.มาแอบหยอดลิ้งค์ขายของปลอมในนี้หรือเปล่า

ถ้าผมคิดผิดไปก็ขออภัยด้วยนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

10/06/2018 21:29:57
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - RockDragon
ผมรู้สึกตะงิดๆเหมือนว่าจขกท.มาแอบหยอดลิ้งค์ขายของปลอมในนี้หรือเปล่า

ถ้าผมคิดผิดไปก็ขออภัยด้วยนะครับ

555 ครับน้า ถ้าขบวนการเดียวกันก็เข้าปิ้งครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

11/06/2018 16:17:20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - RockDragon

555 ครับน้า ถ้าขบวนการเดียวกันก็เข้าปิ้งครับ 555

เรียนเฮียมั่นคงครับ 
ผมไม่มีเจตนา​จะมาหยอดลิงค์​ขายของปลอมแบบที่เขาว่านะครับ ผมแค่มาโพสสอบถามใช่หรือไม่ใช่เฮียก็มาตอบอยู่แล้วนิครับ สมาชิก​ก็น่าจะเข้ามาอ่านคอมเมนท์​อยู่แล้วครับ ถ้าไม่จริงอยากให้เฮียมั่นคงมาเห็นด้วยครับว่ามีคนแอบอ้างเอารูปเฮียมั่นคงและโลโก้มาหาผลประโยชน์​เผื่อเฮียจะได้จัดการกับหลอกลวงพวกนี้ครับ คนอื่นๆที่ไม่รู้เรื่องจะได้ไม่ต้องตกเป็นเหยื่อของพวกมันครับ
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

11/06/2018 16:26:18
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - สอบถามเฮียมั่นครับ
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - นายมั่นคง

เรียนเฮียมั่นคงครับ 
ผมไม่มีเจตนา​จะมาหยอดลิงค์​ขายของปลอมแบบที่เขาว่านะครับ ผมแค่มาโพสสอบถามใช่หรือไม่ใช่เฮียก็มาตอบอยู่แล้วนิครับ สมาชิก​ก็น่าจะเข้ามาอ่านคอมเมนท์​อยู่แล้วครับ ถ้าไม่จริงอยากให้เฮียมั่นคงมาเห็นด้วยครับว่ามีคนแอบอ้างเอารูปเฮียมั่นคงและโลโก้มาหาผลประโยชน์​เผื่อเฮียจะได้จัดการกับหลอกลวงพวกนี้ครับ คนอื่นๆที่ไม่รู้เรื่องจะได้ไม่ต้องตกเป็นเหยื่อของพวกมันครับ
ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณคุณเจ้าของกระทู้มากๆๆครับ 555

ต้องขออภัยแทนทุกๆท่านด้วยครับ คือจริงๆสมาชิกทุกๆท่านจะช่วยกันสอดส่องดูแลกรณีมีอะไรที่แปลกปลอมมา เพราะส่วนใหญ่เราจะเจอการวางลิงค์แอบแฝงเข้าเว็บพนัน เข้าเว็บโป๊เป็นประจำครับ แต่เราก็ไม่ได้เหมาหมดว่าคนที่เจตนาดีนำข่าวมาแจ้งจะเป็นคนทำหรอกครับ 555 อย่างที่น้าชาก็ขออภัยไว้ล่วงหน้านั่นแหละครับ

ส่วนผมก็ให้พนักงานลองสั่งสินค้าเก็บปลายทาง เพื่อให้ทราบว่าเส้นทางนั้นมาอย่างไร ลำเลียงผ่านช่องทางไหน เพราะการเก็บปลายทางหมายถึงเป็นโลจิสต์ติกในไทยเป็นคนส่ง และใครเป็นผู้กระจายสินค้า ตอนนี้ผมให้ขยายผลอยู่ครับ ถ้าทราบเบาะแสชัดๆก็คงส่งเรื่องให้กับเจ้าพนักงานไป

ขนาดเมื่อเช้ามีลูกค้าผมโทรหาผมว่าสินค้าราคา 1990 ตัวนี้ยังมีอยู่ไม๊ จะไปรับที่หน้าร้านได้หรือเปล่า 55 จะเห็นได้ว่ามีผู้ไม่ได้สังเกตุดีๆอีกเยอะเหมือนกัน นึกว่าเราช่วยๆกันนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tangkoo.

11/06/2018 17:16:27
1,368
คือเดี๋ยวนี้ พวกแปะลิงค์ มันไม่ได้ตั้งกระทู้โท่งๆอย่างเดียวแล้วไงครับ  เดี๋ยวนี้บางทีตั้งเป็นกระทู้บทความดีๆมาให้อ่าน(ไม่รู้มันไปลอกใครมา) แต่พอลงไปดูดีๆมันจะเนียนแปะลิงค์ปิดท้ายไว้ด้วยครับ   หรือบางทีกระทู้พูดคุย  มันก็ยังเนียนเหมือนเดิม  ทำเป็นมาตอบพูดคุย แล้วก็แปะลิงค์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ผมว่านะ

11/06/2018 17:21:12
คือถ้าผมเป็นตัวการที่เอารูปคนอื่นไปแอบอ้างหลอกขายของปลอม ผมคงไม่ปัญญาอ่อนพอที่จะมาโพสต์กระทู้ชี้เป้าในเว็บเจ้าของตัวจริงเสียงจริงหรอกนะครับ คนเค้าอุตส่าห์หวังดีแท้ๆ กลายเป็นทำคุณบูชาโทษไปซะได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

tangkoo.

11/06/2018 21:10:49
1,368
ผมอยากให้มองเจตนาดีกว่าครับ  อย่างที่ผมบอก เดี๋ยวนี้พวกฝากลิงค์มาหลากหลายมากขึ้น  ไม่ได้โต้งๆก็ตั้งกระทู้แปะลิงค์อย่างเดียวเหมือนแต่ก่อน

แล้วน้าชาก็ยังไม่ได้ฟันธงซะทีเดียวนะครับ  จขกท ใจคงอยากแจ้งเฮีย  ให้รู้ว่ามีพวกแอบอ้างอยู่  เลยไม่อยากล็อคอินมา อันนี้ผมเข้าใจ  แต่สมัยนี้พวกแปะลิงค์ มันก็ใช้เทคนิคแบบนี้เหมือนกัน  แต่เมื่อ จขกท เข้ามาแสดงความบริสุทธิใจ ก็คงไม่มีใครติดใจอะไร

จริงๆอย่างน้าชา ไม่จำเป็นต้องมาดูกระทู้พวกนี้ก็ได้ครับ  แต่ผมก็เห็นน้าชาไม่เคยปล่อยผ่านกับเรื่องอะไรที่ไม่ถูกไม่ควร  ถ้าอยู่กันแบบ เรื่องตนไม่ใช่  ผมว่าสังคมแย่ครับ  อย่างที่ผมบอก  อยากให้ดูกันที่เจตนานะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

11/06/2018 21:34:19
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - ผมว่านะ
คือถ้าผมเป็นตัวการที่เอารูปคนอื่นไปแอบอ้างหลอกขายของปลอม ผมคงไม่ปัญญาอ่อนพอที่จะมาโพสต์กระทู้ชี้เป้าในเว็บเจ้าของตัวจริงเสียงจริงหรอกนะครับ คนเค้าอุตส่าห์หวังดีแท้ๆ กลายเป็นทำคุณบูชาโทษไปซะได้
ต้องขออภัยด้วยครับที่อาจจะมองเรื่องนี้ออกไปทางทำคุณบูชาโทษ จริงๆผมว่าทุกๆคนช่วยกันแบบนี้ดีแล้วครับ

ผมจะอธิบายให้ทราบว่าปัจจุบันการโพสลิงค์แฝงไปเว็บพนันหรือเว็บลามกนั้นเค้าทำกันอย่างไร

อาชีพรับจ้างโพสลิงค์ทิ้งไว้ตามเว็บต่างๆมีมานานเป็นสิบๆปีแล้ว แต่ปัจจุบันนั้นมีการยกระดับมาตรฐานการทำงานขึ้นไปอีก คือสมัยก่อนจะเป็นการโพสลิงค์ไว้ในกระทู้ดื้อๆเลย พวกนี้รับจ้างโพสด้วยการหาฟอรั่มต่างๆแล้วโพส แล้วรับเงินเป็นค่าแรงไป

ปัจจุบันมีเพิ่มออปชั่นว่า ใครโพสเนียนๆด้วยการแฝงตัวเข้าไปตอบ อัตราค่าจ้างจะเป็นอีกราคาหนึ่งครับ การโพสลิงค์แบบใช้คนตอบเออออห่อหมกในเรื่องนั้นๆด้วย ค่าแรงแพงกว่าครับ และหลังๆผู้ว่าจ้างมักจะจ้างเด็กที่ว่างๆมานั่งตอบแบบนี้

ธุรกิจรับจ้างโพสนั้นได้รับเงินไม่น้อยนะครับ และผู้จ้างก็มีความคาดหวังว่า แค่คนสนใจกดเข้าไปและเห็นเว็บนั้น แค่ 100 รายแล้วได้ 1 ราย ก็ถือว่าประสบความสำเร็จ อันนี้ถือเป็นมาร์เก็ตติ้งออนไลน์ในด้านมืดอีกเช่นกันครับ 555

และเชื่อหรือไม่ว่า คนโพสนั้นไม่มีอะไรคัดกรอง คือเค้าทำตามราคาที่รับมา โดยไม่ได้สนใจมองว่าอะไรเป็นอะไร เว็บอะไร หรือจะบอกว่าโพสแบบไม่ลืมหูลืมตา หรือไม่ดูตาม้าตาเรือเลยครับ ซึ่งอันนี้ถ้าเจ้าของกระทู้มาอ่าน ผมรับรองว่าแกเข้าใจและไม่คิดมากแน่นอนครับ

พวกอาชีพรับจ้างโพสเหล่านี้อยู่ในกลุ่มเดียวกับการปั่นยอดไลค์เฟซบุ๊ค ยอดยูทูป ยอดวิว ปั่นแม้กระทั่งใน Google การคลิกโพสต่างๆให้ยอดวิวสูงๆ เป็นการสร้างการมองเห็นของคนครับ ใครที่มองไลค์เยอะๆแล้วเชื่อโดยไม่พิจารณาอะไรเลย ก็มักจะตกเป็นเหยื่อของผู้ประกอบอาชีพเหล่านี้

เหรียญมี 2 ด้านครับ อะไรที่เราเห็นนั้น แค่พลิกนิดเดียวมันก็ดำมืดแล้ว เว็บที่กำลังอ่านเพื่อการศึกษา แต่เผลอคลิกนิดเดียวเยาวชนก็เข้าเว็บพนันหรือเว็บลามกอนาจารได้ทันที

ผมในฐานะแอดมินเว็บต้องขออรรถาธิบายความและขออภัยหากมีบางสิ่งที่ทำให้เกิดความคับข้องใจนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

11/06/2018 21:39:21
4,282

อันนี้เป็นตัวอย่างอีกอันครับ คนรับจ้างแบบนี้ราคาไม่แพงนัก เพราะแค่เช็คว่าฟอรั่มในไทยมีที่ไหนบ้าง แล้วก็แค่ก๊อปวาง ไม่ได้ใช้สมองอะไรคิด อันนี้ได้แค่ค่าแรงขั้นต่ำตามที่รัฐบาลกำหนด 555

ถือว่าเป็นแรงงานไร้ฝีมือครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

11/06/2018 22:18:23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - ผมว่านะ
ต้องขออภัยด้วยครับที่อาจจะมองเรื่องนี้ออกไปทางทำคุณบูชาโทษ จริงๆผมว่าทุกๆคนช่วยกันแบบนี้ดีแล้วครับ

ผมจะอธิบายให้ทราบว่าปัจจุบันการโพสลิงค์แฝงไปเว็บพนันหรือเว็บลามกนั้นเค้าทำกันอย่างไร

อาชีพรับจ้างโพสลิงค์ทิ้งไว้ตามเว็บต่างๆมีมานานเป็นสิบๆปีแล้ว แต่ปัจจุบันนั้นมีการยกระดับมาตรฐานการทำงานขึ้นไปอีก คือสมัยก่อนจะเป็นการโพสลิงค์ไว้ในกระทู้ดื้อๆเลย พวกนี้รับจ้างโพสด้วยการหาฟอรั่มต่างๆแล้วโพส แล้วรับเงินเป็นค่าแรงไป

ปัจจุบันมีเพิ่มออปชั่นว่า ใครโพสเนียนๆด้วยการแฝงตัวเข้าไปตอบ อัตราค่าจ้างจะเป็นอีกราคาหนึ่งครับ การโพสลิงค์แบบใช้คนตอบเออออห่อหมกในเรื่องนั้นๆด้วย ค่าแรงแพงกว่าครับ และหลังๆผู้ว่าจ้างมักจะจ้างเด็กที่ว่างๆมานั่งตอบแบบนี้

ธุรกิจรับจ้างโพสนั้นได้รับเงินไม่น้อยนะครับ และผู้จ้างก็มีความคาดหวังว่า แค่คนสนใจกดเข้าไปและเห็นเว็บนั้น แค่ 100 รายแล้วได้ 1 ราย ก็ถือว่าประสบความสำเร็จ อันนี้ถือเป็นมาร์เก็ตติ้งออนไลน์ในด้านมืดอีกเช่นกันครับ 555

และเชื่อหรือไม่ว่า คนโพสนั้นไม่มีอะไรคัดกรอง คือเค้าทำตามราคาที่รับมา โดยไม่ได้สนใจมองว่าอะไรเป็นอะไร เว็บอะไร หรือจะบอกว่าโพสแบบไม่ลืมหูลืมตา หรือไม่ดูตาม้าตาเรือเลยครับ ซึ่งอันนี้ถ้าเจ้าของกระทู้มาอ่าน ผมรับรองว่าแกเข้าใจและไม่คิดมากแน่นอนครับ

พวกอาชีพรับจ้างโพสเหล่านี้อยู่ในกลุ่มเดียวกับการปั่นยอดไลค์เฟซบุ๊ค ยอดยูทูป ยอดวิว ปั่นแม้กระทั่งใน Google การคลิกโพสต่างๆให้ยอดวิวสูงๆ เป็นการสร้างการมองเห็นของคนครับ ใครที่มองไลค์เยอะๆแล้วเชื่อโดยไม่พิจารณาอะไรเลย ก็มักจะตกเป็นเหยื่อของผู้ประกอบอาชีพเหล่านี้

เหรียญมี 2 ด้านครับ อะไรที่เราเห็นนั้น แค่พลิกนิดเดียวมันก็ดำมืดแล้ว เว็บที่กำลังอ่านเพื่อการศึกษา แต่เผลอคลิกนิดเดียวเยาวชนก็เข้าเว็บพนันหรือเว็บลามกอนาจารได้ทันที

ผมในฐานะแอดมินเว็บต้องขออรรถาธิบายความและขออภัยหากมีบางสิ่งที่ทำให้เกิดความคับข้องใจนะครับ^^

ผมไม่ติดใจอะไรเลยครับเฮียมั่นคง จริงๆผมเข้าไปเห็นแล้วมีรูปเฮียมั่นคงกับโลโก้ร้านอยู่เลยแปลกใจ ก็เลยมาตั้งกระทู้ให้ทางเฮียมั่นคงดูด้วยครับ เพราะในเวปเขามีรูปเฮียมั่นกับกับคุณเบียสกลัวทางร้านจะเสียหายด้วยครับ
ขอบคุณ​มาก​ครับ​
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

11/06/2018 22:29:15
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - สอบถามเฮียมั่นครับ
ผมไม่ติดใจอะไรเลยครับเฮียมั่นคง จริงๆผมเข้าไปเห็นแล้วมีรูปเฮียมั่นคงกับโลโก้ร้านอยู่เลยแปลกใจ ก็เลยมาตั้งกระทู้ให้ทางเฮียมั่นคงดูด้วยครับ เพราะในเวปเขามีรูปเฮียมั่นกับกับคุณเบียสกลัวทางร้านจะเสียหายด้วยครับ
ขอบคุณ​มาก​ครับ​
ขอบคุณมากๆๆครับ 555

ทราบไม๊ครับว่าตอนนี้ผมดำเนินการอย่างไรไปบ้าง หลังจากได้ข้อมูลจากคุณเจ้าของกระทู้ ตอนนี้ผมให้คุณแพะทำการทดสอบระบบของเค้าแล้วสั่งสินค้ามาแล้วครับ และผมจะให้คุณแพะมาเล่าพร้อมขั้นตอนประกอบว่าเค้าทำงานขายของปลอมกันอย่างไร 555

เดี๋ยวคุณแพะคงตั้งเป็นกระทู้ warning ครับ อันนี้ผมไม่ได้สนใจว่าเค้าเอารูปผมไปใช้หรอกครับ แต่ผมว่าวิธีการหลอกขายสินค้าแบบนี้ไม่ถูกต้อง และเป็นภัยต่อคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไรกับเค้าเลย กว่าจะเก็บสตางค์ได้ซักพันสองพันไม่ใช่ของง่ายครับ

และที่น่าเศร้าคือรัฐไม่เคยมีมาตรการสกัดกั้นช่องทางเหล่านี้ มักแก้ปัญหาที่ปลายเหตุโดยตลอดครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

RockDragon

11/06/2018 22:29:39
2,893
ผมต้องเข้ามาขออภัย จขกท. อีกครั้งนะครับที่เป็นการเข้าใจผิดไปจากความหวังดีของจขกท.นะครับ

มันเป็นความเคยชินของผมเองจากการที่ได้เคยเป็น moderator ของเว็บบอร์รถบังคับ Remote Control Car มา 10 กว่าปีจวนจะ 20 ปีแล้ว
เว็บบอร์ดพวกนั้นต้องขอบอกว่ามีเด็กตามดูตามอ่านเยอะมากๆ ดังนั้นผมก็ต้องคอยสอดส่องดูแลพวกที่เข้าไปกวนบอร์ดและพวกที่คอยแปะลิงค์ไม่สมควรและผิดกฎหมายต่างๆที่มันมีบ่อยมากเลยครับ

และผมก็ต้องขอบคุณในความหวังดีของจขกท.ที่ช่วยมาบอกกล่าวให้เฮียมั่นรู้เกี่ยวกับเว็บขายของปลอมลิ้งค์นี้ด้วยนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

RockDragon

11/06/2018 22:49:03
2,893
และผมก็ต้องขอบคุณเฮียมั่นและเพื่อนสมาชิก tangoo อีกด้วยที่ได้เข้ามาอธิบายรายละเอียดของความน่าจะเป็นต่างๆนะครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

มิวสิก

12/06/2018 12:25:16
63
เสนอแนะครับ เอาแค่รูปมาก็พอ ห้ามลงลิงค์(แต่ส่งPMให้เฮีย)ของที่เสี่ยงว่าจะผิดกฏหมาย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเฮียมั่นคงครับ ว่าใช่ของร้านเฮียไหมครับ"