Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

kz es4 vs bgvp sgz dn1 เลือกตัวไหนดีครับ

choke

07/06/2018 13:05:07
0
kz es4 vs bgvp sgz dn1 เลือกตัวไหนดีครับ
เนื่องจากพึ่งหัดมาเล่นหูฟัง in ear โดยปกติฟังเพลงกับมือถือ ผ่าน jooq ครับ
เเนวเพลงฟังเพลงตลาดทั่วไปครับ
ปล.หากมีตัวอื่นที่น่าสนใจในราคาไม่เกิน 1000 เเนะนำหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

lukephong

07/06/2018 14:05:47
81
ขออนุญาตเฮียและพี่ๆ ครับ

ที่ว่าๆ มาไม่เคยใช้เลยครับ ผมใช้ KZ ZST อยู่ครับและเห็นว่ามันคุ้มค่ามาก ฟังได้หลากหลายเลยอยากแนะนำ สายเดิมๆก็โอเคแล้วครับ ตังค์ยังเหลือด้วย สายอัพส่วนใหญ่รายละเอียดเพิ่ม แต่เสียงแหลมมักจะเสียดหู เลยไม่แนะนำ อยากให้เก็บตังค์ไว้ซื้อหูฟังรุ่นสูงขึ้นจากร้านเฮียดีกว่าครับ

สิ่งที่ต้องระวัง คือ ดิวซีของสายแบบมีไมค์ครับ ของผมใช้มาระยะนึงไมค์มันเสียแล้วครับ

ปล. ผมได้สายสตอกของ Noble Savage จากในบอร์ด(เจ้าของเดิมบอกยังไม่เคยใช้) ลองเอามาเสียบดู อู้หู มันไปได้อีกครับ แต่จะได้เสียงแนวสว่าง รายละเอียดมาอีกเพียบ เวทีกว้างขึ้นอีก เสียงโอบล้อมดีขึ้น เบสมาสวยงาม อิมแพคกำลังดี (สำหรับผมนะ) สายพ้นเบิร์นเสียงน่าจะดีขึ้นอีกครับ ขอบคุณเจ้าของสายที่นำของมาแบ่งปันครับ และที่สำคัญต้องขอบคุณเว็บเฮียเป็นที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Prevent

07/06/2018 18:40:48
47
ผมเคยใช้ละกัน เพราะสั่งมา ลำโพง ไดนามิกหลุดไปข้างนึง ทางร้านเล่นตัวไม่ให้ส่งคืนอยู่  เทียบกับzst กลางหนากว่า เบสลงลึกกว่า กระแทกน้อยกว่า ดีเทลOK เลยสายให้มาเป็นสายไหม่ ทองแดงตีเกลียว สายเสียงOKทีเดียว แต่พันง่ายมาก จุกแถม ยังเข้าขั้นแย่มากเหมือนเดิม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"kz es4 vs bgvp sgz dn1 เลือกตัวไหนดีครับ"