Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Karnkrit

06/06/2018 21:12:52
0
พอดีสนใจรุ่นนี้ อยากใช้เป็นตัวหลักและ ใส่ออกกำลังกายครับ แต่กลัวจะเสียถ้าโดนเหงื่อใส่ออกกำลังกาย แต่พอดีเจอบทความนี้จากเว็บ shure สรุปได้ว่ามันออกแบบมาให้ทนกับสภาวะแวดล้อมได้หลากหลายมากรวมถึงเหงื่อด้วย อยากสอบถามว่า มันน่าเขื่อถือไหมครับ หรือมีใครใส่ออกกำลังกายอยู่แล้วฝากแนะนำทีครับ

http://www.shure.com/americas/support/find-an-answer/using-shure-earphones-for-exercise-sweat
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/06/2018 21:58:00
1,057
กันได้สำหรับใช้งานทั่วไปเดินมีเหงื่อประปรายครับ
เเต่ถ้าแบบบออกกำลังกานที่เหงื่อไหลเป็นน้ำ ระยะยาวอาจจะทนไม่ไหวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

SpaceTem

07/06/2018 06:50:06
37
ผมใส่ยกเวท บอดี้เวท วิดพื้น ซิดอัพ แพลงค์ มาปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหานะครับ คงเพราะเหงื่อมันจะไหลแถวใบหน้ากับต้นคอมากกว่า ไม่ค่อยเข้าไปในร่องหูสักเท่าไหร่ แต่ถ้าใส่วิ่งยังไม่เคยลองครับ
ปัญหาคือมันจะมีบางจังหวะที่มือถือ หรือ dap เราร่วงลงพื้น นอกจากมันจะฟาดพื้นให้ช้ำใจแล้ว มันจะกระชากหูฟังเราลงไปด้วย ถ้าเกี่ยวหูไม่แน่นแล้วร่วงไปนี่ ผมว่าอันตรายกว่าเหงื่อเข้าอีก (true wireless เลยได้เปรียบตรงนี้ด้วย)
ปล. เคยใส่เดินลุยฝนพรำ ๆ หลายรอบ ก็ไม่เป็นไรเหมือนกันครับ ผมใช้สายสต๊อคนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Karnkrit

09/06/2018 02:37:06
0
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"SE846 กันเหงื่อ?"