Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สราวุฒิ พวงมาลัย

05/06/2018 13:43:25
คือผมอยากทราบว่า 2 ตัวนี้ (เป็นมือใหม่หัดฟังครับ) ควรเริ่มที่ตัวไหนดีครับ ที่อ่านรีวิวเฮียมา ผมให้น้ำหนักไปทาง r2 มากกว่า แต่เพราะไม่เคยลองฟัง cx3 เลยมาถามพี่ไปในนี้ ที่มีประวัติโชกโชนมากกว่า ผมได้ไปลองนั่งฟังที่สาขาพารากอนมาครับแต่ตอนไปคนเยอะมาก นั่งฟังพักนึง ไม่กล้าถามพี่ๆที่ดูแลในร้านครับ เห็นคนเยอะมากเพราะไปวันอาทิตย์ ส่วนตัวแอบชอบ E200 แฮะๆ ขอบความกรุณาด้วยครับพี่ๆ 
ปล.แนว Pop jazz Poprock 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SirIsexnewTA

05/06/2018 19:56:33
387
Cx 3.00 นุ่มกว่า เบสมากกว่า แต่แหลมไม่ละเอียดเท่าไวแสง 
ทั้งสองตัวฟัง pop jazz poprock ได้เหมือนกันครับ (แต่ไวแสงจะให้อารมณ์เพลงร็อคที่ต้องการไลน์กีต้าร์ชัดๆสะใจ ดีกว่า)
ลองเลือกดูครับ
ปล.เชียร์ Sennheiser ด้วยชื่อแบรนด์ 55

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สราวุฒิ พวงมาลัย

06/06/2018 06:26:13
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - SirIsexnewTA

Cx 3.00 นุ่มกว่า เบสมากกว่า แต่แหลมไม่ละเอียดเท่าไวแสง 
ทั้งสองตัวฟัง pop jazz poprock ได้เหมือนกันครับ (แต่ไวแสงจะให้อารมณ์เพลงร็อคที่ต้องการไลน์กีต้าร์ชัดๆสะใจ ดีกว่า)
ลองเลือกดูครับ
ปล.เชียร์ Sennheiser ด้วยชื่อแบรนด์ 55

ขอบคุณครับพี่ สงสัยต้องจัด cx3 สักเส้น 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"Visang r2 กับ Sennheiser cx3"