Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

R46

03/06/2018 20:44:51
พอดีพึ่งซื้อตัว a45 มาครับ แล้วรู้สึกว่าเบสมันแรงไป กับ ความรู้สึกมันทึบๆ มีวิธีแก้ไหมครับ จากการตั้งค่า หรือพวก EQ รบกวนทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

03/06/2018 21:07:27
2,893
น่าจะเป็นที่หูฟังมันไม่เข้ากันมากกว่าเพราะ A45 มันไม่ทึบเลยนะ

ลองเปิดใช้ ClearAudio+ ดูแล้วยังครับ

ถ้ายังทึบอยู่ก็คงต้องเข้าไปยกระดับเสียงสูงใน EQ ให้เสียงมันใสขึ้นไป

และถ้ายังคงทึบอยู่อีกก็คงต้องเปลี่ยนหูฟังเป็นวิธีสุดท้ายแล้วครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ต้น jierawat

07/06/2018 22:07:06
3
รู้สึกเหมือนกันครับว่าอยากให้มันเสียงสดกว่าเดิมอีกหน่อย ปรากฏว่าผมใช้ KZ ZS6 (ที่เค้าว่าเสียงแหลมเสียดหูไปหน่อยนั่นแหละ) แล้วผมว่ามันพอดีนะ ชอบมากครับ (ใช้สายเดิมด้วย) ไม่ต้องเปิด ClearAudio+ (เปิดแล้วผมว่ามันยกเบสยกแหลมมากไป คงเหมาะกับหูฟังบางตัวที่ไม่มีเบส) ลองดูเป็นอีกแนวทางครับ :)

*หมายเหตุ ปกติผมชอบเพลงแนวโจ๊ะๆ ร็อคๆ และใช้อัลบั้ม Random Access Memory ของ Daft Punk เป็น reference ในการทดสอบหูฟังและลำโพงเสมอ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามคนใช้ sony a45"