Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง True Wireless มีโอกาสทำตกหายแค่ไหนครับ ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันหน่อยครับ

ชอบเทคโนโลยีใหม่ แต่กลัวตกหาย

01/06/2018 22:40:09
6
พอดีว่าสนใจหูฟังที่ใช้เทคโนโลยีนี้อยู่อ่ะครับ แต่ก็กังวลว่ามันมีโอกาสที่จะตกหาย เพราะใช้เอียร์บัดกับอินเอียร์บ่อยรู้สึกว่ามันหลุดออกจกหูบ่อยมากนะครับ แต่ว่ามันมีสายเลยห้อยอยู่ไม่หายไปไหน แต่หากเป็นตัวไร้สายเนี่ยผมเกรงว่าจะทำตกจากรถสาธารณะ ตกท่อระบายน้ำหรือตกหาย เพื่อนๆพี่ๆมีความเห็นยังไงกันบ้างครับ หรือว่ามันจะไม่หลุดออกจากหูแน่ๆเหมือนที่ผมคิด
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

SirIsexnewTA

02/06/2018 14:39:58
387
รุ่นที่มีตัวล็อคน่าจะหลุดยากครับ 
แต่ผมเชื่อว่าหูฟัง in ear รุ่นไหนก็ตามจุกมันไหลออกมาตามความลื่นของรูหูเสมอครับ 
ถ้ามีตัวล็อคก็จะช่วยให้ยังค้างอยู่ภายในหูได้ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Ahura

02/06/2018 17:54:04
1,663
ผมใช้ true wireless อยู่สองตัวคือ Jaybird RUN กับ Bose Sound Sport Free 

ใช้งานกับกิจกรรมหนัก เช่น วิ่งออกกำลังเฉลี่ยเดือนละ 400 กิโลเมตร กลางแดดกลางฝน โหนท้ายรถสองแถว โดยสารรถไฟไทย เดินชอปปิ้ง ทำงานแบกหาม ขี่แมงกะไซค์ ฯลฯ ไม่มีกังวลกับการหลุดร่วงของหูฟังแต่อย่างใด

ทั้งนี้ปัจจัยสำคัญขึ้นอยู่กับการเลือก fitting ขนาดจุกยางให้เหมาะสมกับช่องหูของเราครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

MJP

04/06/2018 09:24:18
144
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Ahura
ผมใช้ true wireless อยู่สองตัวคือ Jaybird RUN กับ Bose Sound Sport Free 

ใช้งานกับกิจกรรมหนัก เช่น วิ่งออกกำลังเฉลี่ยเดือนละ 400 กิโลเมตร กลางแดดกลางฝน โหนท้ายรถสองแถว โดยสารรถไฟไทย เดินชอปปิ้ง ทำงานแบกหาม ขี่แมงกะไซค์ ฯลฯ ไม่มีกังวลกับการหลุดร่วงของหูฟังแต่อย่างใด

ทั้งนี้ปัจจัยสำคัญขึ้นอยู่กับการเลือก fitting ขนาดจุกยางให้เหมาะสมกับช่องหูของเราครับ

อ. Ahura ครับ
สองตัวนี้ แต่ละตัว ใช้งานฟังเพลงต่อเนื่องได้นานกี่ชั่วโมงครับ (นับจากเอาออกมาจาก charging case แล่้วเอามาใส่หูเปิดฟังเพลงต่อเนื่องยาวไปจนbattเกลี้ยง) jaybird, bose ได้กี่ชั่งโมงจากการใช้งานจริงครับ
ปล วิ่งเยอะมากกกกกครับ อ. Ahura ยืดเหยียด ก่อนหลังวิ่งเยอะป่าวครับ ผมเพิ่งโดน หมอเมย์ฝังเข็มมา 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Golf

04/06/2018 14:18:22
60
เคยวิ่งออกกำลังกายแล้วหลุดครับ เพราะสุดท้ายเหงื่อมันทำให้หลวมกว่าเดิมมากมาย

แนะนำให้หาตัวทีมีที่ lock

หรือหา accessory เสริมเมื่อต้องการใช้นอกสถานที่เป็นเวลานานๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Ahura

04/06/2018 18:35:44
1,663
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - MJP

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Ahura

อ. Ahura ครับ
สองตัวนี้ แต่ละตัว ใช้งานฟังเพลงต่อเนื่องได้นานกี่ชั่วโมงครับ (นับจากเอาออกมาจาก charging case แล่้วเอามาใส่หูเปิดฟังเพลงต่อเนื่องยาวไปจนbattเกลี้ยง) jaybird, bose ได้กี่ชั่งโมงจากการใช้งานจริงครับ
ปล วิ่งเยอะมากกกกกครับ อ. Ahura ยืดเหยียด ก่อนหลังวิ่งเยอะป่าวครับ ผมเพิ่งโดน หมอเมย์ฝังเข็มมา 55

ยังไม่เคยใช้จนหมดแม็กทั้งคู่ครับ

ปกติผมจะชาร์จทิ้งก่อนนอน เช้ามาเต็ม 100 %
ส่วนใหญ่ผมวิ่งเช้า 14 กิโลเมตรเป็นขั้นต่ำ
ใช้เวลาราว 2 ชั่วโมงครึ่ง ความเร็วเฉลี่ย pace 7
เวลาก็เรียกว่าไม่ช้าไม่เร็ว หมดไปกับการยืดเหยียดแบบไดนามิกเกือบครึ่งชั่วโมงรวมการดริล
และยืดเหยียดแบบนิ่งอีกราว 15 นาทีหลังวิ่ง

ดังนั้นจึงไม่เคยฟังเพลงจนแบตหมดเลยสักครั้งครับ 555

ป.ล. ช่วงนี้ผมก็กำลังโดน shin splint เล่นงานจนแทบไม่อยากเดิน เพราะซ้อมแบบ interval หนักๆติดๆกันทุกวันตลอดสัปดาห์สัปดาห์ครับ T T
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 6

tangkoo.

04/06/2018 21:34:56
1,368
นี่อาจารย์จะไปแข่งคนเหล็กไตรกีฬา หรือเปล่าครับเนี่ย555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

04/06/2018 21:52:07
4,282
วิ่ง 14 กิโล!!!!!!!!

จ๊ากๆๆๆ ผมว่ายน้ำกิโลเดียวยังเอียนเลยครับจารย์ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Ahura

04/06/2018 21:56:20
1,663

555 ผมใช้โปรแกรมฝึกแบบนักกีฬา แต่ไม่ได้ไปแข่งกับใครที่ไหนนอกจากตัวเองครับ 555

อย่างวันนี้ตอนเย็นก็จ๊อกเบาๆบนสนามหญ้า เพราะบาดเจ็บหนักจากการพยายามเพิ่มความเร็วจน over training เกินไปครับ
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 1
"หูฟัง True Wireless มีโอกาสทำตกหายแค่ไหนครับ ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันหน่อยครับ"