Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอคำแนะนำหูฟังครับ

Perapol

01/06/2018 08:23:15

กำลังมองหาหูฟังสำหรับเน้นเล่นเกม PS4 หลักๆ ก็พวก Assassin's Creed Series

รวมกับอยากได้มาฟังเพลงด้วย (ถ้าต้องเลือกระหว่างเน้นเกมกับเน้นเพลง ลองฟังคำแนะนำทั้งสองฝั่งครับ เผื่อจะได้จัดแยกสองเส้นสำหรับการใช้งานคนละประเภทไปเลย)

แนวเพลงที่ผมฟังหลักๆ เลยคือ R&B, hip hop, rap

ตัวอย่างนักร้องอาทิเช่น Chris brown, Jason Derulo, Akon, Eminem, Neyo, G-Eazy, Machine gun kelly เป็นต้นครับ

ทีนี้ดูหูฟังไว้หลายตัวเลยเกิดความลังเลมาก ถ้าต้องการอะไรที่ตอบกับที่ผมว่าไปข้างต้นตัวไหนน่าจะตอบโจทย์ที่สุดครับ ตอนนี้ดูไว้มีดังนี้

1. KZ Zs10 

2. KZ Es4

3. BGVP SGZ DN1 V2

4. BGVP DM5

5. TRN V20

6. Ostry KC06a (เนื่องจากใช้ Visang R02 อยู่แอบไปอ่านว่าตัวนี้คาแรคเตอร์เดิมเหมือนตัวอัพเกรดของ R02 เลยสนใจครับ)

ใน 6 ตัวที่ผมเลือกมาตัวไหนน่าจะตอบโจทย์การใช้งานที่สุดครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

01/06/2018 10:09:30
1,057
ถ้าใช้ 02 อยู่ก็เเนะนำเป็น  KC06a  เลยครับ น้ำเสียงมาทางเดียวกัน เสียงกลางเด่น เบสกระเเทกพอประมาณ จะให้เนื้อเสียงที่ดีขึ้น เเละเบสดีขึ้นเมื่อเทียบกับรุ่นเดิมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนขอคำแนะนำหูฟังครับ"