Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

AK connect ใช้กับ apple music ได้ไหมครับ

MoshiiO

28/05/2018 03:55:47
18
ผมใช้ apple music ในไอโฟน แล้วโหลดออฟไลน์มาไว้ครับ แต่พอไปเปิดในแอพ ak connect   ในส่วนของ my music ไม่เจอเพลง แต่พอเข้าไปตรง artist เจอเพลงแต่เล่นไม่ได้ ใครพอมีวิธี รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

28/05/2018 08:11:56
182
ไม่น่าจะได้นะครับ เพลงที่ดาวน์โหลดไว้ในเครื่องแบบ offline น่าจะจำกัดให้เล่นได้เฉพาะใน itune นะครับ เนื่องจากเพลงมันถูก lock ด้วย DRM  ซึ่งเอาไว้ป้องกันในกรณีที่ผูัใช้งานยกเลิก Subscription จาก Apple  ก็จะไม่สามารถฟังเพลง streaming รวมทั้ง offline ที่ดาวน์โหลดมาทั้งหมดได้อีกต่อไป แต่เห็นในเว็บหลายที่เขามีวิธีถอด DRM ออกได้โดยใช้ซอฟท์แวร์ได้ และแปลงเป็น Flac Wav หรือ AAC  เก็บไว้ฟังในเครื่องของเราได้ถาวรครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

MoshiiO

28/05/2018 21:03:12
18
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - somkiatr
ไม่น่าจะได้นะครับ เพลงที่ดาวน์โหลดไว้ในเครื่องแบบ offline น่าจะจำกัดให้เล่นได้เฉพาะใน itune นะครับ เนื่องจากเพลงมันถูก lock ด้วย DRM  ซึ่งเอาไว้ป้องกันในกรณีที่ผูัใช้งานยกเลิก Subscription จาก Apple  ก็จะไม่สามารถฟังเพลง streaming รวมทั้ง offline ที่ดาวน์โหลดมาทั้งหมดได้อีกต่อไป แต่เห็นในเว็บหลายที่เขามีวิธีถอด DRM ออกได้โดยใช้ซอฟท์แวร์ได้ และแปลงเป็น Flac Wav หรือ AAC  เก็บไว้ฟังในเครื่องของเราได้ถาวรครับ  
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"AK connect ใช้กับ apple music ได้ไหมครับ"