Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Review Shozy Stardust Limited "13600บาท"เดี่ยวนี้มันจะแพงไปไหนฟะ

Sittigorn

24/05/2018 17:59:57
51

รีวิว Shozy Stardust Limited Edition ราคา13600บาท
ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อนเลยครับที่สัญญาว่าจะทำคลิป. เนื่องจาก เป็นไข้หวัดใหญ่ตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมา และ มีอาการไอหนักมาก พยายามจะกินยา. และพักผ่อนให้มากที่สุดแต่ก็ไม่หายดีครับ วันนี้ก็ยังไม่มีเสียงเหมือนเดิม.  
ความจริงอยากจะรีวิวเป็นคลิปมากกว่าเพราะ. เจ้าตัวนี้สวยมากจริงๆครับ. แต่ด้วยสภาพร่างกาย และ สัญญาไว้แล้วว่าวันนี้จะรีวิว เลยลุยรีวิวแบบเขียนให้ก่อนครับ. 
แบรน Shozy ในวันนี้ตอนนี้ที่ผมรีวิว ผมคงไม่ต้องเขียนอะไรมากแล้วครับ เพราะในบ้านเรารู้จักกันดี มีผู้นำเข้ามาขาย และสร้างชื่อไว้หลายรุ่นครับ. เช่น รุ่น Diy sygnus Stardust และมาถึงตัว Limited Edition ครับ. 
ภายนอก ออกแบบใหม่ทั้งหมดครับ. กล่องเป็นแบบกระดาษแข็งเหมือนไอโฟน หนาตั๊บเลยครับ. จับแล้วรู้สึกว่ากล่องเเข็งแรง  และข้างหน้สกล่อง สกรีน คำว่า Shozy ไว้สวยงาม ครับ ออกแบบๆ Minimalise ตามฉบับ ไอโฟนเลยครับ. เรียกว่าโล้นๆเกลี้ยงๆ 555.  น้อยแต่สวยดีครับ
กล่องไม่มีสเปกอะไรแปะไว้เลย เรียกว่าเดาเอาล้วนๆหรือให้คุกกี้ทำนายกัน. มโนไปต่างๆนาๆ 555.  หรือว่าเค้าตั้งใจทำให้เป็นความลับก็ไม่รู้ครับแบรนนี้ชอบทำแบบนี้แหละ รู้ทำไมฟังเอาละกัน ถ้าไม่อินดี้ ก็ กวนขนมจีน แน่นอน......  
เปิดกล่องออกมา ไม่มีไรเลย มีกล่องดำๆ ใบเดียว. ในเวอร์ชั่นเก่าจะเเถมเป็นกระเป๋าเฉยๆ เวอร์ชั่น Limited แถมกล่อง อลูมิเนียมงานเนียบและหนักมากให้ครับ ตัวกล่องเป็นสีดำ ตัดขอบด้วยสีเงินและสกรีน Shozy ไว้หน้ากล่อง ตัวกล่องเก็บนี้ผมประทับใจมากครับ ไม่ใช่กล่องก้องแก๊ง แน่นอนเรียกว่าให้มาแบบ หยามีน้ำหนัก จับแล้วรู้สึกแน่นตั๊บ. เหมือนกับจับกล้อง Fullframe แพงๆ เลยครับ ฟิลลิ่งดีมากกกกกก ข้างใน บุยางอย่างดี  ให้ความรู้สึก ไม่เหนียว และไม้กระด้าง เวลาเอาหูฟังใส่ไว้ในกล่อง มั่นใจเรื่องการกระเเทกและไว้ใจได้เลยว่า หูฟังจะไม่เป็นรอย. 
แต่สิ่งที่ให้มากกว่า Shozy ตังธรรมดาคือ ฟองน้ำ -.. -  คือจากของเดิมไม่ให้เลยไอ้นี่ให้เพิ่มนิดนึง. 555.  
นอกนั้นก็ไม่มีอะไรเขียนไว้ละครับ 
บอดี้ของหูฟังยังใช้เเบบเดิมอยู่ครับ เป็นทรง Pk ด้านๆ สกรีน Shozy เหมือนตัวเดิม แจ๊ค คล้ายๆ ของ โอยาอิเดะ แต่สกรีน Shozy เรียกว่าไม่มีอะไรเปลี่ยนนอกจากสาย 
แต่สายนี่ละครับ ไม้ตายของ จุดนี้เลย. สายเป็นสายสีฟ้า สวยงามครับ ฟ้าอ่อนๆ คล้ายๆสีน้ำทะเล. ข้างใน เป็นสาย เงิน แบบถัก4 ครับ.  สายนิ่มที่สุดในหูฟังที่เคยจับมาเลยครับ
แค่วางหูตัวนี้ไว้ก็รู้สึก ไฮโซมากครับ. ด้วยความแตกต่างของสายที่สีสวย. มากๆ. กล่องอลูที่ออกแบบมาอย่างลงตัว เรื่องความสวยนี่ผมให้ผ่าน 3 อันเลยครับ
เสียง... 
เจ้า Shozy stardust ผมซื้อมาใช้เองถึง2ครั้ง กับตัวเเทนในไทยนี่ละครับ. ขี้เกียจรอ. นาน ผมคุ้นกับ เวอร์ชั่น ที่ไม่Limitedมาก. ครั้งแรกที่ได้ฟังเวอร์ชั่น Limited นี่ตกใจมากๆครับ. มันไม่เหมือนของเดิมเลย. อิมแพคที่แยอะ ก็น้อยลงไป จนแทบไม่เหลือ เสียงร้องเคลียขึ้น รายละเอียด ไม่ได้ ยุบยิบ เหมือนตัวก่อน แต่ได้ความ อ่อนโยนมาเเทน. ความเบลอ ตีกันมั่ว. ก็หายไป. เรียกว่าแก้จุดบอด ใส่ความเป็น Hi end ลงไป. ผมถึงกับ งง ว่า มันเปลี่ยนแค่สายจริงหรอ..  
เพราะโทนเสียงที่ได้ยิน. มันไม่เหมือนตัวเดิมเลย. อารมเหมือน นักบู้ในเกมสตรีทไฟท์เตอร์  พอออกภาคสอง มันแต่งหญิงหรือกระเป๋าหลุยเสื้อโปโล ลองเท้ากุชชีี  แบบว่า เสียง ไฮโซขึ้นมากครับ. ใครที่ชอบความมันส์  อิมแพคสนุกๆ แบบตัวที่แล้ว แล้วคิดว่าตัวนีเจะมันส์ ขึ้นอีก. ผมบอกได้เลยว่า ใช้ตัวเก่าไปแหละครับดีแล้ว 
แต่ถ้าอยากได้เสียงแบบ อารม ใส่สูทผูกไทด์  เท่ๆ. เนียบๆ. ผมคิดว่า เจ้าตัวนี้ เหมาะมากครับ
และสิ่งที่ผมจะไม่พูดกับเจ้าตัวนี้  คงไม่ได้ครับ. คือมิติ  มิติของเจ้าตัวนี้  ผมไม่เจอมิติแบบนี้จากหูฟัง สมัยใหม่เลยสักตัวเดียว. มิติเป็นแบบโอบล้อม ไม่ได้อ้อมไปหลังหัวนะครับ. แต่อยู่ข้างๆ เยื้องมาทางด้านหน้า. เป็นมิติที่สวยงาม. มากครับ. คล้ายๆ. พวก เครื่องเสียงดีๆ. ที่เวลาเปิดฟังเเล้วไม่รู้ว่าเสียงมันยิงมาจากทิศไหน. เจ้าตัว Limited ให้อารมแบบนั้นเลยครับ
ก่อนอื่น ต้องลืม เสียงตัว Shozy ธรรมดาออกก่อนให้หมดครับ เพราะเสียงมัน คนละโทนเลย. เหมือนอารมณ์พ่อครัว. ใช้เนื้อวัวชั้นดี  เหมือนกันแต่ปรุงคนละเมนูกันครับ 
เสียงแหลม
กลมตรงปลายและละมุนมากครับ ไม่รู้สึกแทงหูเลย รายละเอียดยังสมบูรณ์และ ครบถ้วนเหมือนเดิม ฟังได้ทั้งวันเลยครับ. เสียง พวก ซ ส S Z H C นี่ไม่เหลือเลย.  ละมุนม๊ากก. ละลายเลยคับ. ไม่รู้สึกแสบหูเลยครัย เป็นหูฟังที่เสียงหวานพอสมควรเลย
เสียงกลาง 
ไม่ถอยครับ ตำแหน่งใกล้เคียงกับตัวธรรมดาครับ แต่ เนื้อเสียงจะบางกว่า เล็กกว่านิดหน่อย ไม่รู้สึกเสียงร้องคับอัดแน่นจนทำให้รู้สึกอึดอัด ติดบางนิดหน่อยครับ อาจจะเพราะ หูฟังตัวนี้ไม่ได้เสียงหนา. แต่ฟังแล้วรู้สึกผ่อนคลายมากๆครับ
เบส 
มีความนุ่มของเบสมากครับ. เก็บตัวค่อนข้างไวครับ เนื้อของเบสเราได้ยินอย่างชัดเจนครบถ้วน. เป็นไอๆ ควบคุมโทนดนตรี นุ่มละมุน. แรงกระเเทก เบามากครับ. ไม่ทำให้ล้าหูแน่นอน. เบสไม่ไปกวนย่านไหน เลย เเหละ ละมุนมากครับ.  
โดยรวมๆ 
หูฟังตัวนี้ออกละมุนและหวานครับ เนื้อเสียงไม่ได้หนา ออกจะบางด้วยครับ แต่มีความพริ้วสูง. เวลาพีคๆ. ก็ไม่มีความเบลอตีกันมั่วแล้วครับ แก้มาจากตัวธรรมดาดีมากๆครับ โทนเสียง เป็นเหมือนพวกลำโพงแพงๆ. ย่อมาในรูปแบบหูฟัง. มีความหวานและความละมุน.  ฟังเพลงช้าได้ดีมาก. ถ้าชอบ ฟังเพลง ที่มีจังหวะ สนุกๆ เลือกตัวเก่า ผมว่า จะเหมาะกว่าครับ
ถ้าอ่านมาถึงตรงนี้ ผมขอบคุณมากครับ ฝากกดถูกใจเพจเพื่อเป็นกำลังใจและไม่พลาดรีวิวของผม ในตัวต่อๆไปด้วยนะครับ
ลิ้งเพจ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 1

komsanni

24/05/2018 19:22:33
1
ชี้เป้าหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Sittigorn

24/05/2018 19:32:17
51

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - komsanni

ไม่มีเป้าเลยครับหมดไวมากไม่รู้ทางแบรนจะทำอีกหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Sittigorn

24/05/2018 19:32:22
51

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - komsanni

ไม่มีเป้าเลยครับหมดไวมากไม่รู้ทางแบรนจะทำอีกหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Sittigorn

24/05/2018 19:32:24
51

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สนใจ

24/05/2018 20:16:18
เที่ยบกับ Simphonio Dragon 2+ เป็นยังไงบ้างครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Kafare

24/05/2018 23:45:29
4
ขอบคุณที่เขียนให้อ่านครับ 
ชอบอ่านมากกว่าดูคลิป
แล้วก็เขียนได้กระชับ ใจความที่อยากรู้ครบถ้วน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Sittigorn

25/05/2018 16:05:39
51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - สนใจ

เที่ยบกับ Simphonio Dragon 2+ เป็นยังไงบ้างครับ 

อันนี้ผมเขียนถึง simphonio gragon 2+ครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Sittigorn

25/05/2018 16:06:14
51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - สนใจ

อันนี้ผมเขียนเกี่ยวกับเจ้า Dragon 2+ครับ
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=167812153905909&id=167807123906412
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Sittigorn

25/05/2018 16:06:34
51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Kafare

ขอบคุณที่เขียนให้อ่านครับ 
ชอบอ่านมากกว่าดูคลิป
แล้วก็เขียนได้กระชับ ใจความที่อยากรู้ครบถ้วน

ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ตัวเดียวอันเดียว

05/06/2018 12:52:53
กลมตรงปลายและละมุนมากครับ    มันเป็นไงครับ  5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

เหน่งบา

05/06/2018 13:26:09
1,866

กลมตรงปลายและละมุนมาก ไอ้นี่เลยครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Review Shozy Stardust Limited "13600บาท"เดี่ยวนี้มันจะแพงไปไหนฟะ"