Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังแถม กับ ซื้อใหม่

VIII

01/01/2007 14:39:57
player m6, t10
หูฟังแถม เปิดเสียงดังสุด แล้วเสียงแตกอะ
แล้วถ้าซื้อหูฟังใหม่ เปิดเสียงดังสุดแล้วเสียงจะแตกอีกรึเปล่า

มันขึ้น กับ เวลาในการฟังด้วยรึเปล่าอะ

แล้วถ้า ms1 เอามาเปิดระดับเสียงดังสุด กับ m6, t10 นี่จะแตกอีกรึเปล่าอะ

ใครลองแล้วตอบให้ทีนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายM

01/01/2007 18:09:55
ผมว่าหูฟังมันโตเป็นหนุ่มแน่เลย

เสียงแตกหนุ่ม

ล้อเล่นค๊าบ:157:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

LuisFigo

01/01/2007 18:10:12
หูแถม m6 กับ t10 เปิดดังสุดกับเครื่องมันเองยืนยันว่าไม่แตกครับ ผมใช้อยู่ ไม่ทราบว่าปรับ eq ไว้สูงเกิน หรือเปิด bass boost อยู่รึเปล่าครับ

อ้อ... แล้วก็หูแถม m6 ต้อง burn ไปสักพักก่อนนะครับ เพราะตอนแรกผมรู้สึกว่าถ้าเปิดดัง เบสมันกระพรือมากครับ แต่พอฟังไปได้ระยะหนึ่งจะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น เป็นหูแถมที่เสียงเยี่ยมตัวหนึ่งเลยล่ะ ผมว่าเจ๋งกว่าหูแถม t10 อีก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

02/01/2007 12:03:17

หูฟังในโลก เจ๊งมาเยอะเพราะ EQ นี่ละครับ

ถ้าเราไม่เปิดมันจนเกินลิมิต รับรองว่ามันไม่พังครับ หรือถ้าเปิดแล้วมันแตกๆ แต่พอลด EQ ลงมาแล้วเสียงไม่แตก ก็ถือว่าไม่ผิดปกติครับ เพราะหูฟังเล็กๆ เค้าไม่ได้ดีไซน์ให้ทนทานได้มากๆ ครับ

แม้กต่หูฟังใหญ่ๆ ก็ตามที ถ้าเพิ่ม EQ จนมากไป เท่ากับป้อนสัญญาณที่เพี้ยนๆ เข้าไป ซึ่งทำให้หูฟังอาจจะเสียหายได้ง่ายๆ ครับ

ลองลด EQ แล้วลองปรับให้มันเหมาะสมและสมดุลย์ที่สุดก่อนครับ 555
หยิกหู 0
"หูฟังแถม กับ ซื้อใหม่"