Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มาวิว วิว : สายหูฟังทั่วไปของคุณกระต่ายย

?

03/05/2018 21:39:19
5
มาวิว วิว : สายหูฟังทั่วไปของคุณกระต่ายย
กราบสวัสดีพี่ในเว็ปบอร์ดหรือครอบครัวคนรักเสียงดีนะ555
ก่อนอื่นผมต้องแนะนำตัวก่อนเลยผมเป็นคนชอบโรคส่วนตัวสูงมากเพราะคงไม่มีใครอยากคุยมั้งเลยเลือกที่จะหาเพื่อนที่ดีที่สุดคือตัวเองมั้งง แอบสงสารตัวเองนิดๆ เน้ออ (บ่นมากไปละเข้าเนื้อเห้อ)
ผมมีหูฟังที่ชื่นชอบคือ Yuin Pk 2 ก่อนที่ผมจะหาหูฟังที่ถูกใจนั้นแสนจะยากเย็น ผมตามกันมาทั่วได้อยู่และก็ยังมีตัวรองอีกตัวนะ น่าจะชื่อMajor II เอาไว้ฟังเวลาเครียจ(พูดมากตลอดเลยคงเป็นโรคสองบุคลิก) ผมเริ่มหาหูฟังตั้งแต่ราคาระดับตลาดล่างและปรับระดับขึ้นมาเรื่อยๆ จนจะเกินกำลังทุนที่วัยจะหาได้ ต่อมาก็เริ่มท้อแท้ในการหาเลยมาส่องในอินเตอร์เน็ตดูก็ได้นิ แต่ผมเป็นคนไม่เชื่ออะไรง่ายๆ ต้องสัมผัสด้วยตัวเองก่อน ผมแอบส่องของเว็บบอร์ดนี้มาสักพักก่อนจะตัดสินใจไปที่ร้าน(ไม่ใช้ร้านที่ประตูน้ำนะ)เพื่อที่จะได้เจอหูฟังที่ถูกใจสะที (ก็ตอนนั้นมันท้อ) พอไปถึงร้านผมถามเค้าแบบสไตล์ผมก่อนเลยจ้า -พี่มีหูฟังตัวไหนที่น่าสนใจบ้างครับ.
เเต่เค้าก็ตั้งใจบริการด้วยคุณภาพจริงๆ ผมอยู่ในร้านประมาณ4ชั่วโมงได้นั่งลองหูฟังอยู่นั้นแหละครับ55555
แต่ที่สำคัญผมไม่ได้ซื้อครับ55555 ผมยังตัดสินใจไม่ถูกกับไม่โอเครกับราคาที่เสนอ ผมกลับมาอ่านในเว็ปและดูในยูทูปต่อเลยจ้าา จนไปเจอหูฟังระดับพระกาฬอะไรเนี้ยแหละ5555 ตอนแรก "งง มาก ทำไมคำศัพท์มันแปลกๆ และศัพท์นั้นความหมายก็แปลสะทรงพลังเหลือเกิน วันต่อมาผมไปร้านเดิมต่อ พี่ในร้านเค้าแอบปวดจิตเหมือนเจอหน้าผม*-*  ผมถามพี่เค้าต่อเลยพี่มี pk2 ไหมครับ:) เค้าบอกมีด้วยเว้ยยย ในใจผมคิด คือมึง(ก็คือผม)ต้องซื้อร้านกูได้แล้วละ มาหากูตลอด  จากนั้น ผมก็ลองฟังก่อนเลยครับทำไมเสียงมันดีจังวะเห้ยย ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อน (เหมือนคุณเจอสาวที่สาวมากๆๆ) ผมนั่งฟังหูฟังตัวนี้ประมาณครึ่งชั่วโมงโดยไม่คุยกับพี่ที่ร้านเลยนะเว้ยย 5555 จนเค้าสะกิดผม ผมถามเลยหูฟังตัวนี้เท่าไรครับ พี่ที่ร้านเค้าบอกผมว่า ตัดสินใจเร็วจังน้อง ต่อมาผมเอาหูฟังตัวใหม่ของทางร้านกลับบ้านแบบช่วงกลับนี้ยิ้มตลอดเลย พอถึงบ้านผมเปิดกล่องเริ่มเพลงฟังก่อนเลย
รู้สึกตอนแรกเลยนะครับ ทำไมเสียงที่ตรูฟังมันเป็นแบบนี้ คุณหลอกดาวปะเนี่ย ผมนึกว่ามันน่าจะเปิดเบาๆเหมือนการรันอินก่อนมั้งงงง(เข้าข้างตัวเองตลอด) ผมเปิดเพลงที่ผมฟังเนี้ยแหละครับเปิดทิ้งไว้สักพัก และลองกลับมาฟังถึงกับตกใจ เสียงเริ่มนิ่งมากขึ้น ฟังสบายมากขึ้น แล้วใช้มาเรื่อยจนอยู่ดีๆ ทำไมเสียงมันฟังได้ข้างเดียวอ่า (รู้สึกสูญเสีย) ผมจะทำไงดีเลยมาส่องเว็ปบอร์ดเพื่อจะคืนเสียงอีกข้างกลับมาให้ได้
จนมาเจอร้านพี่กระต่ายยย:)))))

ตัดเข้าสาระน่ารู้ดีกว่าครับ(แต่ถ้าอยากอ่านก็อ่านเน้ออ)
.
.
.
 .
 คิดที่จะเปลี่ยนสายเดิม(อ่านไว้เป็นทางเลือกนะครับ)
แต่ความรู้มันไม่แตก
.
.
.
.
ราคาสายทั่วไปราคา 400 บาท
.
.
.
แอบติดแจ็ค เวียบูลเพราะเว็ปบอร็ดนี้แหละ
.
เสียงที่ได้จากสายอะไหล่ ข้างในสายน่าจะเส้นทองแดงแต่ไม่รู้กี่N (ใช้แค่สายตามองโดยรวม)
..
:เสียงที่ได้ยังคงความโปร่งเหมือนเดิมครับ 
:เสียงมีความอุ่นและเพิ่มเบสและเสียงทุ่มเพิ่มเติมตามสเต๊ปviablue)
:เวทีเสียงเหมือนจะไม่กว้างเหมือนตอนยังไม่เปลี่ยน
:ทิศทางในการเห็นภาพเวลาหลับตามีมิติที่สมน้ำสมเนื้อมีความสมดุลพอสมควร
:เสียงขยับมาใกล้มากขึ้น(น่าจะเปลี่ยนเพราะviablue)
:เสียงที่ฟังแล้วรู้สึกแอบขนลุกเบาๆ โดยที่เป็นเพลงที่ฟังปะจำและจำน้ำเสียงจากสายเก่าได้อย่างดี(ไม่ปวดขี้และไม่หนาวนะไม่ต้องแซวด้วยอิอิ)
โดยรวมยังคงรสนิยมสไตล์pk2 
.
.
.
จากการที่ริเริ่มเล่นหูฟังหรือสื่อนำเสียงนั้นได้สอนแง่คิดกับผมเช่น ที่ทำให้เราได้ทำตามใจตัวเองเหมือนในวัยเด็กอีกครั้ง สิ่งที่เราเรียกหาและเรียนรู้ที่จะลองสัมผัสในรูปแบบใหม่  -ตามหาความเชื่อของตัวเอง ทำตามความเชื่อของคนอื่น ต้องการที่มากขึ้นจนลืมนึกถึงสิ่งที่พอใจกับความรู้สึกของตัวเอง แต่ก็แปลกใจและหลงรักในสิ่งที่มนุษย์คิดค้นที่จะออกแบบสื่อที่ให้ความมีรู้สึกนั้นเหมือนกัน โดยสิ่งที่กำลังขับเคลื่อนตัวเองก็คงเป็นความรู้สึก,ความคิด,ความเพียร
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 1

?

03/05/2018 21:41:43
5

Pk2 เราไงล้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

?

03/05/2018 21:44:49
5

สายเว้ยเฮ้ยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

?

03/05/2018 21:46:03
5

สวยงาม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

จ้อน

04/05/2018 17:03:06
เขียนไม่ตรงหัวข้อครับ
หยิกหู 0
"มาวิว วิว : สายหูฟังทั่วไปของคุณกระต่ายย"