Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ micro sd card หน่อยครับ

hybridnut

22/04/2018 16:21:57
23

จะนำมาใช้กับ dap เห็นในเวบมีหลายแบบ ราคาต่างกันเท่านึงเลยครับ
ไม่แน่นอนว่ามันส่งผลอะไรเยอะมั้ยครับสำหรับตัวแพงๆ อย่าง Sandisk Extreme

ขอบคุณครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tintin3274

22/04/2018 17:02:49
2
ของแท้ทั้งสองอันแน่นอน ประกัน Synnex

ส่วนตัวผมใช้ Sandisk Extreme 128GB ครับ สั่งจาก Lazada เนี่ยแหละ อันบน
R/100 W/90 U3 A1 V30 ของรุ่นใหม่ แพ็คเกจเป็นแบบกล้อง Action Cam

บอกเลยว่า Sandisk Extreme 128GB หาของรุ่นใหม่ยากมากๆครับ ส่วนใหญ่ เจอเป็น R/100 แต่ W/60 ใน Lazada เพียบ ราคาเคยเจอแพงสุด 3190...(ในห้าง ร้านม่วงๆ) ส่วน JIB ขาย 2590 ครับ แต่ W/90 เช่นเดียวกับ Lazada แต่คนละแพ็คเกจ เป็นแพ็คเกจแบบของมือถือ

ร่ายมาซะยาว ถามกว่ามีผลไหม อืมมม แนะนำ Extreme ละกันครับ อ่านเขียนเร็วดี มันต่างกันเยอะมาก เวลาโอนเพลงจะได้เร็วๆ ไม่หัวร้อนนั่งรอจนเมื่อยครับ แถม Extreme ประกัน LT แต่ Ultra 10 ปีครับ เรื่องเสียงขอไม่พูดละกัน 5555+

เอาเป็นว่า Lazada แล้ว Extreme มาเลยครับ ใส่โค้ดลดเพิ่มด้วยนะครับ เพื่อความคุ้ม

ปล.ผมซื้อมาใช้กับ Z5P ถ่าย 4K ด้วย Extreme จึงจำเป็น แต่พอเทส Speed กับ App ก็มารู้ความแย่ของ Sony ที่ต่างประเทศก็พูดกันคือ Micro SD Card ที่ใส่กับพวก Xperia เนี่ย ยกเว้นรุ่นใหม่ๆนะครับ มันวิ่งทั้ง RW ประมาณไม่เกิน 40MB/s.... T^T (การ์ดดีแต่มือถือช้า ถถถถ ก่อนหน้านี้ก็ใช้ Extreme 64GB เนี่ยแหละ พอใกล้เต็มเลยขยับมา 128GB ครับ) 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

22/04/2018 23:49:03
1,057
หลักๆอยู่ที่ความเร็วในการอ่านเเละเขียนครับ (มีผลตอนถ่ายโอนเพลง)
ถ้าไม่ได้เป็นคนลงเพลงทีละเยอะๆหรือบ่อยๆ ตัว Ultra ก็ถือว่าเพียงพอต่อการใช้งานเเล้วครับ
หรือใช้ยาวๆแบบเน้นสะดวกตัว Extreme ก็โอนถ่ายข้อมูลได้ทันใจดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำ micro sd card หน่อยครับ"