Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มี Edifier2000db และ sub polk psw111 ต้องต่ออย่างไร

คุณป่าน

20/04/2018 00:30:50

ตามหัวข้อเลยครับ 

มีลำโพง 2.0 Edifier2000db และ sub polk psw111

ลำโพงทั้งคู่เป็น ลำโพง และซับแบบ active 

ปัจจุบันผมใช้ pre karaoke (มี sub out) ราคาถูกพันกว่าบาท

ที่ซื้อจากร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าแถวบ้านในเชื่อมต่อ และปรับแต่งเสียง

จะสอบถามว่า การเชื่อมต่อเพื่อ ดูหนัง และฟังเพลง ให้มีคุณภาพมากขึ้น

ต้องใช้อะไรแทน pre karaoke ที่มีไหมครับ 

พอดีไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยครับ  

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

20/04/2018 02:21:24
573
ถ้าใช้ดูหนังฟังเพลง ไม่ได้ร้อง karaoke ไม่ต้องต่อ pre karaoke เพิ่มครับ เพราะคุณภาพเสียงอาจจะถูกลดทอนลงไป
ถ้าใช้งานแบบง่ายๆ แนะนำให้ใช้หัวแปลง Spliter แยกหนึ่งออกสอง ไปเข้าลำโพงคู่หน้า และ SUB Woofer เลยครับ
แล้วปรับจูนเสียงที่ SUB ให้เข้ากับคู่หน้าแบบกลมกลืนกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มี Edifier2000db และ sub polk psw111 ต้องต่ออย่างไร"