Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระหว่าง bose qc20 กับ bose soundsport wireless ควรเลือกซื้อตัวไหนดีครับ

kspt123

18/04/2018 17:46:48
0
คือ soundtrue in ear ที่ซื้อมาสามปีก่อนเพิ่งพัง สายวิ่น หูฟังดับไปข้าง
ตอนนี้ก็เลยพยายามหาหูฟังใหม่ครับ ตอนแรกพยายามมองหายี่ห้ออื่น แต่ทำยังไงก็ไม่ชินกับเสียงที่ไม่ใช่สไตล์ bose ซักที บวกกับไม่เจออะไรที่ใส่สบายเท่าตัวก่อนเลย ก้เลยต้องมาดูที่เป็น bose นี่แหละครับ

คือ qc20 ออกมานานแล้วตตปี2013 เลยแอบกังวลนิดนึง ว่าถ้าซื้อตอนนี้จะยังคุ้มอยุมั้ย + ราคาก็สูงลิ่ว (แต่อาจจะรอไปซื้อในตปทที่ราคาถูกลงมา) ส่วน soundsport wireless ก็แอบตอบโจทย์ในหลายๆอย่าง และราคาที่ไทยก็ไม่ได้แรงมาก ติดตรงแค่ไปดูคลิปนี้ https://youtu.be/FAWkgo-OZNg เลยกังวลเรื่องคุณภาพถ้าใช้งานไปนานๆ เลยอยากมาปรึกษาเพื่อนๆในบอร์ดครับ ใครมีความเห็น หรือประสบการณ์อะไรก็ช่วยแชร์หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ตัว qc30 ส่วนตัว ไม่ชอบ design อันนี้เลยขอตัดไปเลยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

18/04/2018 23:19:49
1,057
แนะนำ soundsport wireless ดีกว่าครับได้เรื่องความสดที่ออกมาใหม่. ใช้งานได้ง่าย และมีเคสเก็บแบบตรงรุ่น .เสียงก็สใตล์ bose เลยครับ และภาพรวมเสียงดีกว่า soundtrue inear ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ระหว่าง bose qc20 กับ bose soundsport wireless ควรเลือกซื้อตัวไหนดีครับ"