Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำCIEMมือกลองหน่อยครับ

13ank10

18/04/2018 13:08:33
0
สวัสดีครับ ผมมือใหม่นะครับ 
ปกติหูฟังก็จะใช่สำหรับตีกลอง แกะเพลง ฟังเพลงแนวร็อค พวกบอดี้สแลม โปเตโต้ เรทโทรสเปค เพลงส่วนใหญ่ฟังจากIphoneXครับ
1.ช่วยแนะนำCIEM ยี่ห้อไหน รุ่นไหนเหมาะบ้างครับ ที่ดูไว้ตอนแรกก็มีUE5pro แต่เหมือนตอนนี้จะมีรุ่นใหม่ออกมา UE6pro กับUE Live เห็นว่าUE6proเหมาะกับมือกลองและเบส เลยกะว่าจะรอฟังเสียงดูก่อน แนะนำทั้งของUE และBrandอื่นๆได้หมดเลยนะครับ
2.Dac/AmpของFiio i1เวลาเอามาต่อกับiphoneคุณภาพเสียงมันจะแย่ลงหรือไม่อ่ะครับ ถ้าเทียบกับมือถือที่มีรูเสียบหูฟัง3.5mm แล้วถ้าซื้อหูฟังUE Liveต่อผ่านiphone กับFiio i1คุณภาพเสียงที่ได้มันจะเต็มประสิทธิภาพของUE liveหรือไม่ 
3.มีDac/Ampอันไหนที่ใช้ต่อกับไอโฟนXได้บ้างครับ หรือผมควรเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่Iphone
ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

18/04/2018 15:09:50
1,057
ถ้ามือกลองก็ตระกูล UE เลยครับ UE6 กำลังจะออกเร็วๆนี้ครับ เเพงกว่า 5 นิดหน่อย
ส่วน UE Live เป็นสุดทางของสายนี้เลยครับ ราคาราวๆ 60-70 K ครับ

2. ดีขึ้นเล็กน้อยครับ

3 Audioquest Dragon Black สามารถใช้ได้ครับ  หรือตระกูล Fiio ก็ใช้ได้หลายรุ่นเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำCIEMมือกลองหน่อยครับ"