Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Sondbar ปีนี้(2018) ยังน่าเล่นมั้ยครับ

tangkoo.

02/04/2018 14:16:33
1,368

เดี๋ยวนี้เสียงพัฒนาขึ้นหรือยัง ไม่ได้ตามวงการ AV เลยครับ  เห็นในรูปแล้วดูเรียบๆดีแต่ยังไม่วางขาย  ไม่เล่นโฮมครับ อยากได้แบบเสียบ HDMI แล้วจบเลย  

ฟังจากทีวีแล้วเสียงมันแห้งๆไปหน่อย เสียงระเบิดเหมือนเสียงประทัด555 ช่วงหลังมีโอกาสดูหนังจากแผ่นบ่อย  เลยอยากหามาติดใหม่อีกครั้ง(เคยมีแล้วแต่เสียงห่วย กับพวกลำโพง Active ก็เคยติด แต่เกะกะครับ)

เน้นดูแต่หนัง ละครไม่ดูนะออเจ้า  ซูซาน หว่อง ก็ไม่ฟัง555  ตังค์น้อยของบไม่เกินสามหมื่น  

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมใช้อยู่

02/04/2018 14:28:53
แนะนำของ klipsch soundbar ผมว่าเสียงสุดยอดน้องๆโฮมเทียเตอร์เลยครับ

http://www.klipsch.com/sound-bars
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

03/04/2018 18:32:05
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ผมใช้อยู่

แนะนำของ klipsch soundbar ผมว่าเสียงสุดยอดน้องๆโฮมเทียเตอร์เลยครับ

http://www.klipsch.com/sound-bars

ขอบคุณครับ klipsch นี่เสียงดีจริง  ผมมีหูฟังออกใสๆ ไม่รู้ soundbar จะเป็นยังไง  เห็นปีนี้มีหลายตัวออกมาแบบเดี่ยวๆไม่ต้องวางตู้sub ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

03/04/2018 22:44:53
573
Soundbar ยังตอบโจทย์สำหรับคนอยู่หน้า TV หรือดูหนัง ในพืนที่ไม่กว้างมากได้อีกนานครับ
เพราะเดี๋ยวนี้ลำโพงติด TV ก็แย่ลงตามความบางของ TV 

และ Soundbar ก็ออกแบบมาให้ใช้งานง่าย จัดวางง่าย คนในครอบครัวใช้งานได้ไม่งงด้วยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

03/04/2018 23:02:34
4,282
พี่ tangkoo คล้ายๆผม คือไม่เล่นโฮม(ไม่มีที่) และรู้สึกว่าทีวีมันแห้งๆ ลีบเล็กชอบกล 555

ผมก็มอง soundbar แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ซื้อครับ คือฟังไปพักนึงก็รำคาญอีตรงมันอึกทึกครึกโครมจนเกินไป สุดท้ายจบที่ลากสาย optic ยาวอ้อมเตียงมาเสียบเข้าแอมป์ marantz แล้วเสียบหูฟังๆเอาตามความถนัด 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

tangkoo.

04/04/2018 01:24:32
1,368
จริงครับเสี่ยหมู ทีวีสมัยนี้เน้นความบางกับภาพหน้าจอ  แต่คุณภาพเสียงยังต้องต่อพ่วงจากภายนอก  ถ้ามี soundbar แบบคุณภาพดีๆ ดีไซส์เรียบๆ ก็น่าสน

ปัญหาผมอย่างที่เฮียบอกคือ  ถ้าเล่นโฮมเต็มสูบมันเปลืองเนื้อที่ ทั้งการจัดวาง ซ้าย ขวา หน้าหลัง การเดินสาย และโฮมยุคใหม่ เป็นแบบยิงมาจากข้างบนด้วย อีกหน่อยคงยิงมาจากใต้เตียงหรือเก้าอี้แน่555 

ซึ่งผมไม่ได้เน้นดูหนังจริงจังขนาดนั้น  ทีวีในห้องซื้อมาก็เหมือนให้ฝุ่นจับ ส่วนใหญ่เปิดฟังแต่ข่าว  นี่เพิ่งปัดฝุ่นเอาพวกแผ่นบลูเรย์ ที่ดองๆไว้มาดู  แต่พอดูกับทีวีเพียวๆมันขาดอรรถรสไปหน่อย ภาพดีแต่เสียงห่วย  เลยอยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้  soundbar รุ่นใหม่ๆเขาพัฒนาเสียง ไปจากเดิมมากมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

หมูหวาน

04/04/2018 11:47:25
573
ตอนนี้ Soundbar เสียงพัฒนาไปเยอะมากครับ แต่ก่อนฟังแล้วแบนๆ เดี๋ยวนี้เสียงมีมิติ มีอิมแพค แถมกว้างด้วยครับ
ส่วนเสียงของแต่ละยี่ห้อก็จะแตกต่างกันออกไป ขึ้นอยู่กับว่าชอบ Signature เสียงของค่ายไหนครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

Devil13

04/04/2018 16:01:04
26
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - tangkoo.
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ผมใช้อยู่

ขอบคุณครับ klipsch นี่เสียงดีจริง  ผมมีหูฟังออกใสๆ ไม่รู้ soundbar จะเป็นยังไง  เห็นปีนี้มีหลายตัวออกมาแบบเดี่ยวๆไม่ต้องวางตู้sub ด้วย
klipsch ถ้าเป็นเครื่องเสียงบ้าน จะดุดัน รุกเร้า ตูมตาม มากครับ คอหนังแอคชั่นนี้ยิ้มเลย (ที่บ้านผมใช้อยู่)
เค้าขึ้นชื่อเครื่องเครื่องเสียงบ้าน ในโรงภาพยนต์หลายแห่งก็ใช้เครื่องเสียง klipsch ครับ
ส่วนเรื่องหูฟังอย่าไปเทียบครับ มันก็อีกเรื่องถึงแม้จะยี่ห้อเดียวกัน ไม่ได้เป็นแบบนั้นทั้งหมด หูฟังklipsch ผมก็เคยใช้ รีบขายทิ้งอย่างว่องไว555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

Devil13

04/04/2018 16:05:50
26
เพิ่มเติมครับ ถ้าไม่วางตู้ Sub ยังไงเสียงระเบิด เสียงเบสก็ออกมาไม่ถึงใจครับ
ซาวบาร์จะมี Sub ตัวเล็กๆพอๆกับลำโพงบลูทูธนั่นแหละครับ ถ้ามไม่ใช่รุ่นมี Subแยกเสียงก็ได้แค่นั้น
ถ้าจะเอาไว้ฟังเพลง ดูละครเรื่อยเปื่อยก็พอได้ แต่ถ้าจะดูหนังแอคชั่นสนุกๆต้องแบบมีตู้ Sub ครับ

แนะนำไปร้านใหญ่ๆที่ลองฟังได้ เอาแผ่นที่จะดูไปเลยครับ แล้วจะรู้ว่าที่ผมพูดนะจริงไหม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

tangkoo.

05/04/2018 07:45:37
1,368
@Devil13 ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

เสญใหญ่

27/11/2018 15:48:27
ถ้าเอาแบบงบไม่แพงมากเล่น JBL ก้อเพราะเหมาะกับห้องไม่ใหญ่ ขนาดอยู่ คอนโด
แนะนำ JBL Cinema SB 150 Soundbar  http://bit.ly/sound-bar-top5

ถ้างบเยอะเล่น  LIPSCH RSB-6 Sound bar + Wireless Subwoofer
หยิกหู 0
"Sondbar ปีนี้(2018) ยังน่าเล่นมั้ยครับ"