Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขออนุญาตสอบถามผู้ใช้งาน B&O E8 คะ

เทพอุปกรณ์

02/04/2018 00:41:20
0

ขออนุญาตสอบถามผู้ใช้งาน B&O E8 คะ
พอดีว่า ก่อนจะซื้อหูฟังตัวนี้ กวางดูรีวิวใน youtube 2-3 ท่านแล้วก็รู้สึกประทับใจคะ และตอนนี้ก็ได้ซื้อมาใช้งานเป็นที่เรียบร้อย...ทุกอย่างดีตามรีวิวคะ
เช่น การฟังเพลง การใช้งาน เเต่มีรีวิวทีนึงคะ ได้บอกไว้ว่าหูฟังนี้ขณะการโทรศัพท์มีระบบตัดเสียงรบกวนรอบข้าง จากการทดสอบของผู้รีวิวพบว่า ให้เสียงคุยสายดีมาก ซึ่งเราลองใช้เเล้ว มันไม่เป็นไปตามที่รีวิวบอกคะ เช่น ลองใช้รับสายขณะที่อยู่ในห้างสรรพสินค้า คู่สายจะได้ยินเสียงรอบข้างเต็มไปหมดเลย จอแจๆๆ จนคู่สายก็ยังถามว่าอยู่ที่ไหน ทำไมเสียงดัง และตอนนี้ลองกลับมาใช้ที่บ้าน เปิดทีวีไปด้วย คุยโทรศัพน์ไปด้วย เพื่อนบอกว่าได้ยินเสียงจากทีวีเข้ามาเลย ชัดมาก จึงอยากจะสอบถามเพื่อนๆผู้ใช้งาน B&O E8 ว่า จริงๆแล้ว ตัวหูฟังมีระบบการตัดเสียงรอบข้างจริงหรือไม่คะ หากมีจริงๆ กวางต้องไปปรับเเต่งตรงไหนคะ ลองหาดูในแอปก็ไม่มีอะไรให้เล่นมากมาย 
ตอนนี้หูฟังได้ทำการอัพเดทล่าสุดเป็น 5.4.0 เรียบร้อยเเล้วค่ะ
อยากถามอีกคำถามนึงด้วยคะ จริงๆทางร้านที่ซื้อมา เค้าก็เตือนแล้วว่า ถ้านำไปใช้กับมือถือ andoird จะไม่เสถียรและหลุดง่ายมาก ส่วนตัวกวางใช้กับ Samsung S8 Plus ก็พบว่า มีสัญญาณกระตุกเล็กน้อยจริง บางที ออกห่างจากมือถือนิดนึง ฟังเพลง เสียงเพลงเริ่มขาดหายไปบ้าง อยากถามว่า ผู้ใช้งาน B&O E8 กับมือถือ iphone เป็นอย่างไรบ้างคะ 
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์ที่มาแลกเปลี่ยนกันนะคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

rayhell00

02/04/2018 10:49:18
7
แล้วแต่เครื่องครับ เครื่องหลักผมใช้mi mix2สัญญาณไม่ค่อยเสถียร แต่ถ้าเป็นxz premiumหรือmate9สัญญาณจะนิ่งกว่าครับ xz premium > mate 9 > mi mix2  ส่วนเรื่องไมค์ไม่ได้เรื่องจริงครับผมคุยกับเพื่อนอยู่ในห้องเพื่อนบอกได้ยินเสียงในทีวีเข้าชัดกว่าเสียงพูด

ส่วนiphoneเพื่อนที่ใช้i7+ บอกว่าปกติดีถ้าไม่ได้เข้าไปในที่คนเยอะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

W

12/04/2018 00:24:20

เรื่องไมค์ไวต่อเสียงรอบข้างมาก เผลอ ๆ จะมากกว่าเสียงเรานั้น จริงครับ ไม่ได้มีระบบตัดเสียงรบกวนรอบข้างขณะคุยโทรศัพท์ครับ

แต่เรื่องต่อกับแอนดรอยด์ไม่เสถียรนั้น ผมว่าไม่จริงนะครับ ผมใช้กับ Note 8 ก็มีกระตุกนิดหน่อย แต่ไม่บ่อยเท่าไหร่ครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

นวพงศ์

20/09/2018 17:11:37
มีปัญหาไมค์ไม่ได้ยินเหมือนกันหูฟังก็ไม่ถูกนะใช้ beats studio ก็เป็นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ลองดูครับ

20/09/2018 21:15:56
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Five

21/09/2018 06:55:55
100
ผมก็ใช้กับมือถือแอนดรอยด์ (Sony Z5P)
แต่สัญญาณเสถียรและแทบไม่หลุดเลยนะครับ

ถ้าใช้งานในบ้านจะมีปัญหาแค่ตอนวางมือถือทิ้งไว้แล้วเดินออกจากจุดนั้นประมาณ 10 เมตร หรือ ทิ้งมือถือไว้ชั้นล่างแล้วเดินขึ้นชั้นบน

ถ้าใช้งานนอกบ้านในช่วงเวลาที่คนเยอะจริงๆอาจจะมีหลุดๆได้บ้าง แต่แค่เดินผ่านโซนนั้นออกมานิดเดียวก็ใช้งานได้ปกติครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ส้มจี๊ด

14/11/2019 21:22:56
หูฟังอยู่ไก็ไม่ได้ยินตอนเล่นยูทูปค่ะ แต่โทรออกได้ยิน ต้องตั้งค่าตรงไหนค่ะ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เปา เรือธง

14/11/2019 23:37:38
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - ส้มจี๊ด

หูฟังอยู่ไก็ไม่ได้ยินตอนเล่นยูทูปค่ะ แต่โทรออกได้ยิน ต้องตั้งค่าตรงไหนค่ะ 

ลองแตะที่ข้างซ้าย 1 ครั้งดูก่อนครับว่าเผลอไปเข้าโหมด ambient หรือเปล่า เพราะปกติใช้ฟังกับ youtube เสียงก็ต้องออกปกติครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นิตยา

09/09/2020 11:31:42
ใช้  pair กับ Macbook air  ได้ใหมคะ เราลองแล้วเครื่องไม่เห็น เลยค่ะ
หยิกหู 0
"ขออนุญาตสอบถามผู้ใช้งาน B&O E8 คะ"