Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามครับระหว่างความแตกต่างของเสียง KZ ZSR กับ KZ ZS6

เป้

28/03/2018 17:09:05
ตามหัวข้อเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Banjobpai

28/03/2018 17:40:30
117
ถ้าไปอ่านของต่างประเทศ ส่วนใหญ่จะสรุปกันว่า มันคือตัวแก้ของ ZST ES3 ZS6 อะไรที่ใครเคยบ่นในทั้ง 3 รุ่น ถูกปรับให้ดีขึ้น

แต่ก็ไม่วาย รุ่นก่อนยกเสียงกลาง ทำให้คม เสียดหู รุ่นนี้กดเสียงกลางลงสะงั้น เห็นว่าเลย คล้ายๆ V Shape เสียงร้องจะดูบางๆ

ทุ้มเห็นว่าลงลึกระดับ ซับเลย แต่เทียบกับ ZS6 เนื่องจากเหลือไดร์เวอร์ตัวเดียว อิมแพ๊คเลยด้อยกว่า ZS6 นิดหน่อย 
กลางเเหลม เข้าว่ามันก็คือ ZS6 นั่นแระ แค่ลดความดังลงเกือบๆ 50% ทำให้ไม่คมจัดเหมือน ZS6 แต่ปลายเสียงก็จะไม่ทอดยาวเหมือน ZS6

แต่รวมๆ วิจารณ์จากต่างประเทศก็ชื่นชม ไม่มีใครบ่นอะไร

ฟังสบาย ZSR  น่าจะโอกว่า แต่ราคามันก็ห่างจาก ZS6 นิดเดียว ผมเลยถอย ZS6 แทน ฮา

ZS6 คงต้องทนวอร์มให้ได้ 300 ชั่วโมง อะไรๆ มันจะไม่เหมือนตอนแรก แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยง เท่าที่อ่านๆ ZSR น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

เป้

28/03/2018 17:45:16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Banjobpai

ถ้าไปอ่านของต่างประเทศ ส่วนใหญ่จะสรุปกันว่า มันคือตัวแก้ของ ZST ES3 ZS6 อะไรที่ใครเคยบ่นในทั้ง 3 รุ่น ถูกปรับให้ดีขึ้น

แต่ก็ไม่วาย รุ่นก่อนยกเสียงกลาง ทำให้คม เสียดหู รุ่นนี้กดเสียงกลางลงสะงั้น เห็นว่าเลย คล้ายๆ V Shape เสียงร้องจะดูบางๆ

ทุ้มเห็นว่าลงลึกระดับ ซับเลย แต่เทียบกับ ZS6 เนื่องจากเหลือไดร์เวอร์ตัวเดียว อิมแพ๊คเลยด้อยกว่า ZS6 นิดหน่อย 
กลางเเหลม เข้าว่ามันก็คือ ZS6 นั่นแระ แค่ลดความดังลงเกือบๆ 50% ทำให้ไม่คมจัดเหมือน ZS6 แต่ปลายเสียงก็จะไม่ทอดยาวเหมือน ZS6

แต่รวมๆ วิจารณ์จากต่างประเทศก็ชื่นชม ไม่มีใครบ่นอะไร

ฟังสบาย ZSR  น่าจะโอกว่า แต่ราคามันก็ห่างจาก ZS6 นิดเดียว ผมเลยถอย ZS6 แทน ฮา

ZS6 คงต้องทนวอร์มให้ได้ 300 ชั่วโมง อะไรๆ มันจะไม่เหมือนตอนแรก แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยง เท่าที่อ่านๆ ZSR น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด 

300 ชม เลยหรอครับ zs6 นานมาก ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Banjobpai

28/03/2018 17:46:57
117

"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Banjobpai

28/03/2018 17:51:21
117
ถ้าเคยฟังไดร์เวอร์ BA มาก่อน ไม่ต้องเบรินนาน 30 ชั่วโมงก็โอเเล้ว

แต่ถ้าไม่เคยสัมผัสไดร์เวอร์ BA มาก่อน ไม่น่ารอด ไดร์เวอร์ BA เบรินนานครับ กว่าจะเข้าที่ ไม่เหมือนไดร๋เวอร์ไดนามิค

จุกเเนะนำว่าให้เปลี่ยน จุกเเถมเบสบางไปเยอะ เลือกเเบบนุ่น กระชับหูแบบเเน่นๆ เบสตรึม 

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

เอกชัยศรี

01/04/2018 13:57:40
ตอบแบบผู้ใช้งานนะครับ ผมมีทั้ง ksr และ zs5 ตอนแรกได้  ksr มาก่อนแล้วอัพเป็น zs5 จะบอกว่า zs5 ดีกว่าทุกด้านครับ และไม่ได้กลับไปแตะ ksr อีกเลย ไม่ใช่ว่า ksr ไม่ดีนะครับแต่ zs5 ครบกว่าทุกด้าน  คิดว่า zs6 ก็ต้องดีกว่าเช่นกัน
หยิกหู 0
"สอบถามครับระหว่างความแตกต่างของเสียง KZ ZSR กับ KZ ZS6"