Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้ Xiaomi mi a1 บ้างครับ เสียงดีไหมครับ

กิตติคุณ

20/03/2018 20:11:48
ใครใช้ หรือเคยฟัง Xiaomi mi a1 บ้างครับ เสียงดีไหมครับ เสียงเป็นยังไงบ้างครับ จะใช้เป็นโทรศัพท์ฟังเพลงไปด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

21/03/2018 07:36:51
15
หา meizu pro5 หรือ lg v20 มือสองแทน

A1 เสียงงั้นๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

e-shikuni

21/03/2018 10:55:04
23
ถ้าเทียบในราคานี้แนะนำ Xiaomi Redmi 5 Plus ดีกว่าครับ เสียงหนาๆอิมแพคดี กำลังขับก็เยอะอยู่ครับ เยอะกว่าโทรศัพท์ทั่วไป แต่รายละเอียดเสียงสู้รุ่นท็อปของ LG ไม่ได้ เลือกฟังชั่นให้เหมาะกับชนิดหูฟังที่ใช้ก็ไม่แพ้ Vivo ครับ เสียงคล้ายๆ XPlay 3S เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

กิตติคุณ

21/03/2018 13:02:09
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - artpiggo
หา meizu pro5 หรือ lg v20 มือสองแทน

A1 เสียงงั้นๆ
ขอบคุณครับ คือไม่ใช่อะไรครับ อาจจะเอามาแทน iphone อย่างน้อยเสียงพอๆกับ iphone หรือ ดีกว่า ก็เป็นอันพอใจครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

กิตติคุณ

21/03/2018 13:03:26
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - e-shikuni
ถ้าเทียบในราคานี้แนะนำ Xiaomi Redmi 5 Plus ดีกว่าครับ เสียงหนาๆอิมแพคดี กำลังขับก็เยอะอยู่ครับ เยอะกว่าโทรศัพท์ทั่วไป แต่รายละเอียดเสียงสู้รุ่นท็อปของ LG ไม่ได้ เลือกฟังชั่นให้เหมาะกับชนิดหูฟังที่ใช้ก็ไม่แพ้ Vivo ครับ เสียงคล้ายๆ XPlay 3S เลยครับ
แล้ว Xiaomi Redmi 5 Plus เสียงดีกว่า iphone ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

e-shikuni

22/03/2018 00:04:56
23
Xiaomi กับ iPhone ไม่กว่าเปรียบเทียบอันไหนดีกว่า คนละ system คนละกลุ่มการใช้งาน แต่เปรียบเทียบเรื่องเสียงอย่างเดียวเท่าที่ใช้อยู่อาทิตย์หนึ่งตอนนี้ปล่อยไปแล้ว Xiaomi Redmi 5 Plus Ram4 Rom64 โดยรวมเสียงดีกว่า iphone7 (ใช้อยู่เป็นมือถือหลัก) ที่แปลกใจมากคือลอง Xiaomi กับหูฟัง K10+สาย hybrid เสียงออกมาดีมาก

แต่ก็ยังชอบแนวเสียงของ Apple อยู่ครับ ฟังนุ่มๆสบายๆ มีคนบอกมาว่าให้เปลี่ยนสาย usb-3.5 แจ็ค เสียงจะดีขึ้นเยอะแต่ยังไม่ลอง เพราะถ้าจะฟังเพลงจริงจังปกติก็จะใช้ DAP ครับ

หากไม่จริงจังเรื่องรายละเอียดของการฟังเพลง หรือปกติฟังจากมือถือก็โอเคครับ ปัจจุบันมือถือจูนเสียงมาก็ได้อยู่และมีฟังชั่นเสริมช่วยเยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

กิตติคุณ

22/03/2018 21:30:38
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - e-shikuni
Xiaomi กับ iPhone ไม่กว่าเปรียบเทียบอันไหนดีกว่า คนละ system คนละกลุ่มการใช้งาน แต่เปรียบเทียบเรื่องเสียงอย่างเดียวเท่าที่ใช้อยู่อาทิตย์หนึ่งตอนนี้ปล่อยไปแล้ว Xiaomi Redmi 5 Plus Ram4 Rom64 โดยรวมเสียงดีกว่า iphone7 (ใช้อยู่เป็นมือถือหลัก) ที่แปลกใจมากคือลอง Xiaomi กับหูฟัง K10+สาย hybrid เสียงออกมาดีมาก

แต่ก็ยังชอบแนวเสียงของ Apple อยู่ครับ ฟังนุ่มๆสบายๆ มีคนบอกมาว่าให้เปลี่ยนสาย usb-3.5 แจ็ค เสียงจะดีขึ้นเยอะแต่ยังไม่ลอง เพราะถ้าจะฟังเพลงจริงจังปกติก็จะใช้ DAP ครับ

หากไม่จริงจังเรื่องรายละเอียดของการฟังเพลง หรือปกติฟังจากมือถือก็โอเคครับ ปัจจุบันมือถือจูนเสียงมาก็ได้อยู่และมีฟังชั่นเสริมช่วยเยอะครับ
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
"ใครใช้ Xiaomi mi a1 บ้างครับ เสียงดีไหมครับ"