Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยด้วยครับผมฟัง Tidal ในคอมไม่ได้

Peerasak

16/03/2018 22:27:17
ผมเป็นสมาชิก HIFI เล่นกับ app ของมันแล้วก็ในเวปของมันเองในโน๊ตบุ๊คไม่ได้ครับ

อาการคือกด Play เพื่อฟังเพลงแล้วตรงปุ่ม Play มันหมุนๆเหมือนโหลดเพลงไม่มาค้างอยู่อย่างนั้นเลยครับ เพิ่งเป็นมา 2 วันแล้ว ทีแรกนึกว่าเน็ตมันเน่าผมลองเช็คสปีดแล้วก็วิ่งเต็ม 80M/20M และใช้สายแลนต่อกับโน๊ตบุ๊คด้วยครับ

ผมลองลบ App ในโน๊ตบุ๊คแล้วลงตัวใหม่ในเวปก็ไม่หาย แต่ที่แปลกคือเล่นกับ Iphone โดยใช้ WiFi ในบ้านกลับเล่นได้เฉยเลยครับ

และผมลองให้น้องเอา Login ไปลองที่บ้านเขาก็ฟังได้ปกติ(คอมเขาลง Window10) ตอนนี้คืองงมากว่าเกิดจากอะไร คอมผมลง Window7 ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหมครับว่าทาง Tida lเกิดไปอัพเดทอะไรบางอย่างทำให้ฟังไม่ได้หรือเปล่าครับ

หรือท่านใดเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างไหมมีวิธีแก้ยังไงบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Peerasak

16/03/2018 22:28:59
ขออภัยรีบไปหน่อยชื่อกระทู้ต้องเป็น "ช่วยด้วยครับผมฟัง Tidal ในคอมไม่ได้" 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

16/03/2018 22:49:09
4,282

อาการนี้เดาไม่ออกจริงๆครับ เพราะที่เล่ามาน่าจะแก้ไขและทดสอบถูกทางแล้วทุกๆๆจุด คอมผมเป็น all in one ลง windows 7 ก็ไม่มีปัญหาอะไร เล่นได้ปกติครับ ซึ่งไม่เกี่ยวกับเวอร์ชั่นของคอม

ลองแบบนี้ครับ(ผมเดาเอา) ลองดูว่าโน้ตบุ๊คมันมีพวก Solution Center ของคอมเองหรือเปล่า พวก Thinkpad พวก Lenovo มันมักจะมีตัวให้อัพเดทระบบของมัน ซึ่งอาจจะมีบางตัวไปปิดทางมัน 5555 ถ้าคอมมีลองหาวิธีปิดไอ้ตัวพวกนี้ก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

16/03/2018 23:34:24
573
ลองเล่น TIDAL แบบใช้ Browser ดูสามารถเล่นเพลงได้ไหมครับ ถ้าได้ก็ต้องลองล้าง Windows ลงใหม่
แต่ถ้าไม่ได้เหมือนกัน ลองเช็คดูว่ามีการล็อคอินพร้อมกันหลายจุดหรือป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Peerasak

17/03/2018 08:29:47
ขอบคุณเฮียและคุณหมูหวานครับ เช้านี้ตื่นมาฟังได้ปกติแล้วครับเมื่อคืนพอฟังไม่ได้ผมก็เลิกฟังเลย ถึงตอนนี้ผมยังไม่ทราบเลยว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

BachTheGoldfish

18/03/2018 03:36:52
40
วันก่อนเป็นอาการคล้ายๆกันบนมือถือเครื่องใหม่ค่ะ หมุนๆแล้วก็ไม่เล่น ลองลดคุณภาพจากไฮไฟมาเป็นแบบธรรมดาก็เล่นได้ มือถือก็ต่อกับไวไฟบ้านและ LTE ปกติเล่นกับไอแพดไม่เป็นเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยด้วยครับผมฟัง Tidal ในคอมไม่ได้"