Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Hifiman Edition X V2 จับคู่กับ balanced amp แรงขับจะเยอะเกินจนหูฟังมีปัญหามั้ยคับ?

Kris

10/03/2018 23:53:39
0
สวัสดีคับ

พอดีตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินซื้อ Hifiman Edition X V2 อยู่ ระหว่างนี้ก็นั่งอ่านข้อมูลจากใน head-fi ไปเรื่อยๆ จนมาเจอ 2 เคสใน head-fi ที่ใช้ HEX V2 กับ balanced amp แล้วหูฟังดับไปข้างนึง แถมหลายคอมเม้นต์ใน head-fi ก็อ้างคำพูดของ Dr. Fang Bian ที่บอกว่า HEX V2 ควรใช้กับ dap ไม่ก็ headphone amp ที่กำลังขับไม่สูงจนเกินไป

ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนใช้ HEX V2 กับ balanced amp บ้างมั้ยคับ ผมกังวลนิดหน่อยเพราะก็ผมอยากได้ HEX V2 มาก แต่ว่า setup ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้เป็น balanced (TEAC UD501 + Audio GD NFB-1 amp) และผมก็มีสายอัพเกรดที่เป็น 4-pin xlr แบบ 2.5mm อยู่ คือถ้าซื้อมาก็อยากต่อเป็น balanced คับ แต่ก็ยังกังวลอยู่นัยทีเหมือนกัน

รบกวนเพื่อนๆที่ใช้ HEX V2 ช่วยแนะนำและแชร์ประสบการณ์ทีคับ

ขอบคุณคับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

mean

11/03/2018 00:47:19
22
ใช้อยู่ครับ ปกติดี
ไม่มีอะไรต้องห่วงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"Hifiman Edition X V2 จับคู่กับ balanced amp แรงขับจะเยอะเกินจนหูฟังมีปัญหามั้ยคับ?"