Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีท่านใดใส่หูฟัง Custom เวลาออกกำลังกายมั้ยครับ

สึโค่ยโดสิส

05/03/2018 10:03:43
18
พอดีกะว่าถ้าปีนี้เรียนโทจบจะทำ CIEM ซักตัวเป็นของขวัญให้ตัวเอง
แต่ปกติฟังเพลงแค่เวลาวิ่งกับนั่งแท็กซี่
เคยมีคนบอกว่า CIEM มันไม่เหมาะกับใส่วิ่ง มันอึดอัดและ isolate เกินไป
เลยอยากรู้ความเห็นหลายๆ ท่านที่มีหรือเคยมี CIEM ในครอบครอง ช่วยแชร์ประสบการณ์ทีครับ

ถ้าเป็นไปได้รบกวนระบุรุ่นของหูฟังที่ใช้ด้วยก็ดีครับ
(ใครมีอาร์ตเวิร์คสวยๆ ก็แชร์ได้นะครับ เผื่อขอลอกการบ้าน อิอิ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tintin3274

05/03/2018 10:11:24
2
ไม่มี CIEM แต่คิดว่าคงไม่ดีครับ เหงื่อน่าจะเข้าง่าย = =
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

05/03/2018 12:37:50
15
ถ้าไม่ได้ออกกำลังกายหักโหมหรือเป็นคนเหงื่อออกมาก ใส่ได้ครับ ผมก็ใช้เพราะต้องการความกระชับ วิ่งๆไปไม่ให้หลุดง่าย แต่ของผม เป็น CIEM ที่เรียกว่าปลดประจำการจากชุดฟังเพลงหลักแล้วน่ะครับ แบบว่าพังก็ไม่เสียดายแล้ว แต่เห็นมันยังใช้ได้ ก็เลยเอามาฟังตอนวิ่ง เพราะใส่อย่างอื่นแล้วหลุดง่ายไปหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

Kobsound

05/03/2018 14:24:46
113
เวลาผมวิ่งถ้าใส่หูแพงๆไปผมจะติดผ้าขนหนูผืนเล็กๆพาดคอไว้ครับพอเหงื่อเริ่มเยอะก็เช็ดเหงื่อบริเวณใบหูช่วยได้เยอะเลยครับ(ปล.ใส่ออกกำลังกายบ่อยๆหูฟังและสายจะเหลืองเร็วครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

kem

05/03/2018 16:10:01
91

ผมเคยเอาไปใส่วิ่งนะครับ วิ่งในสวน ผมว่ามันทำให้สมาธิตอนวิ่งดีขึ้น

เรื่องเหงื่อผมเทียบกับพวกนักร้องที่ใส่ออคอนเสิร์ตก็มีเหงื่อออกพอๆกันเลยไม่ห่วงเท่าไหร่

อย่างมากก็เปลี่ยนสายเอา คัสตอมมันเปลี่ยนสายง่ายอยู่แล้ว

แต่หลังๆพอเปลี่ยนที่วิ่งก็ไมได้ใช้เจ้าต้อมแล้วเพราะมีบางช่วงวิ่งริมถนนไม่ฟังจะปลอดภัยกว่า

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

สึโค่ยโดสิส

06/03/2018 09:50:33
18
อิอิ
แจกไปคนละหู

ขอบคุณทุกท่านที่มาแบ่งปันประสบการณ์นะครับ จะได้ไปทำอย่างสบายใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

es_ciro

06/03/2018 11:10:32
16

ผมใช้แต่วิ่งลู่ยิมน่ะครับ

ความกระชับกินขาดพวกจุกยาง เสียงยางโยก (เป็นกับพวกท่อเล็กมาก shure westone) ก็ไม่มี
ความเป็นส่วนตัวที่สุดมาก ไม่ต้องฟังทีวีส่วนกลาง
แต่ความสบายยังแพ้อยู่อย่างนึงครับ แพ้ bose

ความทนทาน ไม่รู้ ยังไม่เคยพังครับ แต่ตามที่มันออกแบบมา on stage อยู่แล้ว ตัวเชลล์ไม่น่ามีปัญหาครับ และรูหูไม่มีเหงื่อ ไดรเวอร์ก็น่าจะโอเค ถ้าไม่ถอดออกมา แล้วทำมาฟิตตี ก็ไม่ต้องถอด ไม่เหมือนใช้ uiem ที่บางจังหวะต้องถอดมาปรับๆนิดๆครับ (ควารซับเหงื่อก่อนปรับนะ)

ส่วนสาย ก็ไว้เปลี่ยนครับ อันนี้เข้าใจได้อยู่แล้ว

ที่ผมหาคำตอบไม่ได้เลย คือขั้วครับ นี่ลุ้นเอารายวันว่าวันไหนเหงื่อเข้าก็จบรึเปล่านะ ท่าใดตอบเรื่องขั้วได้บ้างมั้ยครับ

ปล ส่วนตัวแอบมอง westone ciem รุ่นที่มี ambient port อยู่ ว่าอาจจะทำไว้วิ่ง outdoor เคยใช้ am pro อยู่ ถ้าเปิดเสียงไม่ดังไปนี่วิ่งข้างนอกได้ครับ แต่ปัญหาคือเสียงจุกยางโยกนี่แหล่ะ แย่ยิ่งกว่าเสียงกัดฟันหรือกลืนนำลายอีกครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

kreangsak

06/03/2018 13:20:19
31
ใช้CIEM เพราะออกกำลังกายนี่แหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีท่านใดใส่หูฟัง Custom เวลาออกกำลังกายมั้ยครับ"