Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Kef ls50 wireless กับ klipsch the sixes ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

P. EZ

03/03/2018 19:35:44
0
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน คือผมมีเรื่องอยากจะมาขอคำปรึกษาพี่ๆผู้รู้ทุกท่านครับว่า ถ้าผมชอบฟังเพลงแนว r&b poprock สมัยใหม่ทั่วๆไป แล้วตอนนี้ผมฟังเพลง แค่ใน youtube กับ itune 
ตอนนี้ผมมองลำโพงอยู่2ตัวครับ คือ klipsch the sixes กับkef ls50 wireless 
ทีนี้สิ่งที่ผมอยากจะขอปรึกษาคือ  มันจะเห็นความต่าง แล้วคุ้มค่ากับราคาไหมครับ 

พี่ๆแต่ละท่านมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ 

ปล. คิดว่าจะต่อ sub เพิ่มด้วยครับ 

ปล. ขอขอบพระคุณกับทุกๆความเห็นมากๆเลยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Lekkiki

03/03/2018 22:32:01
113

ราคาต่างกันมากเลยครับ เลยกว่าเป็นเท่าตัวเลย klipsch the sixes กับ kef ls50 wireless

ถ้าแค่ใน youtube กับ itune ไป klipsch the sixes น่าจะคุ้มค่าการลงทุนมากกว่าครับ

ส่วนตัวเคยฟัง kef ls50 wireless มา ประทับใจและอยากได้มากๆ แต่สู้ราคาไม่ไหวจริงๆ

ได้แต่อัดคลิปมาเก็บไว้ดูเล่นๆ ...

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

03/03/2018 23:45:04
573
ถ้าหากใช้งานฟังเพลงทั่วๆไป ผมว่า Klipsch The Sixth ก็ใช้งานได้อย่างดีแล้วนะครับ
ยกเว้นว่าเป็นคนฟังเพลงแนว Audiophile อาจจะต้องขยับไป LS50 Wireless

แต่ถ้าจะต่อ SUB ในอนาคต ผมว่าเล่นพวก Klipsch R-15PM ก็เหลือๆแล้วครับ
ถ้าจะเล่น LS50 Wireless ไม่แนะนำให้ต่อ SUB ครับ เพราะยังจูนไม่เคยลงเลย  หรือผมปรับไม่ลงเองหว่า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ตามนั้น

04/03/2018 10:16:30
อยู่ที่งบละครับ ถ้างบถึงไม่ใช่ปัญหาและเล่นยาวๆไปตัวแพง แต่ถ้างบจำกัดเล่นตัวถูกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

P.EZ

04/03/2018 11:26:13
0
ทีนี้ผมไปหาข้อมูลเพิ่มมาถ้าผมฟังเพลงในระบบ music streaming แบบเสียเงินรายเดือน แบบนี้กระโดดไป kef ls50 เลยจะดีกว่าไหมครับ เน้นเพลงไทยครับ ตอนนี้ที่ดูๆอยู่ ก็ joox กับ spoTify ครับ แต่ยังเลือกไม่ได้เลย  แต่เห็นว่าทั้ง2ค่ายนี้ได้ความละเอียดสูงสุดแค่ที่ 320Kbps ใช่ไหมครับ.   ใจจริงผมก็อยากกระโดดไปเล่นไฟล์คุณภาพสูงครับ แต่ลึกๆมีความรู้สึกว่ามันหายากจัง ยิ่งโดยเฉพาะเพลงไทย ที่ออกใหม่ๆหน่อย.   แต่ถ้าพี่ๆท่านใดมีอะไรแนะนำ บอกได้เลยนะครับ เพราะผมน้องใหม่ ของวงการนี้มากครับ ปกติฟังแต่ youtube พอเริ่มเก็บเงินได้เลยอยากจะหาที่ฟังแบบดีๆไปเลยบ้างครับ    ส่วนเรื่องงบผมพอกัดฟันไป kefไหวครับ ถ้าไปแล้วได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้น จากแหล่งที่ผมฟังครับ

ปล. ถึงแม้ผมจะฟังจากmusic streaming  แต่ผมต้องการฟังผ่านpc เท่านั้นครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตามนั้น

04/03/2018 12:05:16
เอาจริงๆถ้าเล่นแค่ joox กับ spotify เล่นตัวถูกก็พอเพราะเสียงไม่ดีเท่าไหร่ แต่ถ้าเล่น tidal HiFi แนะนำให้เล่นตัวแพงไปเลยครับ ตั้งแต่ฟัง tidal ผมไม่เคยกลับไฟฟัง joox เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ตามนั้น

04/03/2018 12:11:39
กลับมาอ่านอึกรอบเห็นฟัง joox บน. PC ด้วยดังนั้นล่นไฟล์แบบคถณภาพสูงไม่ได้ด้วยดังนั้นเล่นตัวถูกพอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Lekkiki

04/03/2018 16:04:50
113
เพิ่มเติมสำหรับ Kef ls50 wireless รุ่นนี้เบสมาลูกโตเลยครับ เท่าที่ฟังมา

ต่างจาก kef x300a อยู่มากครับ ไม่จำเป็นต้องเพิ่ม Sub แล้วครับ ความเห็นของผมนะ...

เสียงดีมากๆ ครับ ฟังได้หลากหลายแนว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

headradio

04/03/2018 22:46:39
47
ถ้ามีงบแนะนำ KEF LS50 Wireless ครับ รองรับ Tidal, Spotify, Roon (อนาคต MQA) แถมตัว DSP ที่มีมาให้ปรับค่อนข้างละเอียดใช้ได้เลยครับ (สามารถเลือกประเภทการฟังได้ว่าเป็นฟังแบบตั้งโต๊ะ หรือแบบใช้ขาตั้ง แถมยังปรับเบส กลาง แหลมให้เข้ากับสภาพแวดล้อม+แนวที่ชอบได้ง่ายครับ) ถ้าฟังผ่าน wireless lan แทบไม่ต้องเปืดคอมเลยครับ ใช้มือถือควบคุมเอาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ลูกตาล Reus Glass

05/03/2018 13:20:19
96
ไม่พูดถึงแง่เสียงเพราะไม่เคยลองฟังทั้งคู่ครับ
แต่ในแง่การใช้งาน LS50 มันใช้WiFiนะครับ นี่คือข้อได้เปรียบใหญ่เลย ทั้งในแง่การควบคุมแบบไม่ต้องพึ่งรีโมท ทั้งbandwidthสูงกว่า เผื่อการอัพต้นทางในอนาคต

แล้วลำโพงแบบแยกชิ้น2.0ที่ใช้wifiในตลาดมันมีไม่กี่ตัวด้วยครับ ผมเองยังหาที่ลงไม่ได้ซักที แต่ถ้างบถึง เสียงถูกใจผมก็เทLS50นะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Kef ls50 wireless กับ klipsch the sixes ขอคำปรึกษาหน่อยครับ"