Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายหูฟังอัพเกรดจาก Aliexpress

aluminasia

28/02/2018 10:28:51
1

สายหูฟังอัพเกรดจาก Aliexpress ราคาซัก 1500-3000 บาท นี่ใครพอมีประสบการณ์แบ่งปันไหมครับ ถ้าคุ้มค่าก็ว่าจะสั่งดู
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

28/02/2018 10:48:00
15
จากเท่าที่ลองยังไม่เจออะไรดีๆเลยจากสายจีนไม่มีแบรนด์หรือของแท้เทียมๆใน aliexpress เลย

แนะนำซื้อสายมียี่ห้อ มีตัวแทนในไทยดีกว่า มีเดโม่ให้ลองด้วย ไม่ต้องมางมโข่งเสี่ยงดวงกับของพวกนี้ ไม่ค่อยดีตามที่โม้ใน description เท่าไหร่

อีกอย่างสายไม่มีชื่อเสียงขายต่อยากโคตรๆ ทุนจมเปล่าๆ ทุกวันนี้สายที่ผมเคยซื้อมาลองจาก ali จมอยู่ในถุงทับๆไว้ นึกแล้วยังเสียดาย น่าเก็บตังไปกินข้าวมากกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

Enqless

28/02/2018 13:11:56
81
เห็นด้วบกับพี่ artpiggo เรื่องราคาขายต่อของสายพวกนี้ครับ เพราะปล่อยแล้วราคาได้น้อยมากๆ 

เล่นของมียี่ห้อที่คนรู้จักดีกว่าครับ เผื่อจะปล่อยแล้วต่อยอดได้ง่ายกว่า

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Banjobpai

28/02/2018 17:18:49
117
เบื้องต้นถ้าอ่านคุณสมบัติของสายไม่เป็นก็อันตรายอยู่เหมือนกัน ที่อาจจะเจอคือ เสียงที่สะท้อนเข้ามาในสาย 

อีกอย่างใน อาลี พวกผู้ขายชอบเขียนสเปคให้ งงๆ เข้าใจผิดกันได้ง่าย โอกาศผิดหวังก็มี 

ราคาตอนนี้ถือว่าแพง เดี๋ยวเจอตอน 11.11 ลดกระหน่ำ แล้วจะช้ำใจ

นอกนั้นก็เหมือนด้านบน 

แต่ผมก็สั่งจากอาลี แต่แค่เส้นเดียวช่วง 11.11 แบบทองแดงหลอมเย็น ก็โอนะ แต่งานสู้ของแบรด์ไม่ได้

เส้นสีทองตามรูป อ่านที่โฆษณา เห็นว่าชุบทอง แต่ก็สงสัย มันถูกจัง เห็นมีคนเคยรีวิว เสียงมันไม่ใสนะ แบบเคลือบทอง จะดาร์กๆ

ส่วนตัว ถ้าไม่ใช่ช่วง Grand Sales ผมว่ามันดูเหมือนถูก แต่จริงๆ แพงนะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ath_user04

01/03/2018 07:18:09
5
ข้อเสียก็ตามข้างบนครับ แต่ก็พอมีข้อดีบ้างอย่างจะเปลี่ยนหูฟัง เราก็สามารถเก็บสายนี้ไว้ใช้กับหูฟังใหม่ได้ สามารถเก็บไว้ใช้ยาวๆ  เปลี่ยนขั้วไปได้เรื่อยๆ (เพราะไม่ต้องคิดเรื่องประกันและขายต่อก็เข้าเนื้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

misson07

01/03/2018 14:21:51
140
ผมมีอยู่เส้นนึงราคาหกพัน ถ้าเอาเรื่องเสียงผมว่าดีกว่างานเเบรนด์ราคาพอๆกันนะ จากที่ปกติเล่นพวก Effect/Toxic มาบ้าง เเต่มันอยู่ที่โชคด้วยว่าเราจะไปโดนเส้นไหมเพราะพวกรายละเอียดเค้าก็เขียนไม่ค่อยชัด เเละปัญหาอีกอย่างที่อย่างที่หลายๆท่านบอกว่ามันขายยาก ขาดทุนเยอะ ส่วนตัวผมต่อให้ไม่ใช้ก็เก็บไว้เฉยๆเลยไม่เป็นอะไรตรงนี้ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

sangka

01/03/2018 23:33:28
48
เคยซื้อสายจาก ali มาลองตอน 11.11 ลดแล้วไปถึงพัน ภายนอกคล้ายสายหลักหมื่น บอกว่าทองแดง 7n ดู spec จะสุดมาก ขนาดสายแพงๆ บางตัวยังใช้ทองแดง 5n ก็ถือว่าบริสุทธิ์มากแล้ว พอมาฟัง ความกระจ่างของเสียงโดยรวม สู้สายโรงงานไม่ได้ ตอนนี้เก็บอยู่ อาจจะมีที่ดีก็ได้ แต่ผมไม่ค่อยกล้าซื้อแล้ว555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

aluminasia

02/03/2018 14:53:18
1

ขอบคุณทุกความเห็นครับ 

ถ้าไม่สนใจเรื่องปล่อยต่อนี่ ราคาซักพันสองพันกะชนกับของซื้อในบ้านเรานี่ พอเทียบได้มั่งเปล่า

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Banjobpai

03/03/2018 06:40:25
117
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - aluminasia

ขอบคุณทุกความเห็นครับ 

ถ้าไม่สนใจเรื่องปล่อยต่อนี่ ราคาซักพันสองพันกะชนกับของซื้อในบ้านเรานี่ พอเทียบได้มั่งเปล่า

ซื้อสายจาก อาลี ราคาไม่ใช่ปัจจัย ลองเทียบดูดีๆ จะพบว่า สินค้าใกล้เคียงกัน หรือ ตัวเดียวกัน ราคาจะต่างกันมากแต่ละร้าน

โดยรวมๆ เท่าที่สั่งสายจากจีนมาลองแล่นๆ รวมถึงสายหูฟัง ก็ต้องบอกว่าคุณภาพเสียงไม่เลวนะครับ คือของที่ดีจริงๆ มันก็มี ของที่ชวนสงสัยมันก็เยอะ

ถ้าไปดูจริงๆ ถ้าบอกว่ามันแย่ หรือ ไม่ดี หรือ อย่าไปซื้อเลย ก็น่าจะตัดโอกาศการหาสินค้าดี ราคาถูก แต่ถ้างบชนกับสายเเบรนด์ ที่ขายในประเทศ การซื้อของแบรนด์ก็ได้เปรียบกว่าคือ ได้ลองสินค้า จะได้รู้กันไปเลยว่าชอบ หรือ ไม่ชอบ

สายจีน อาจได้เปรียบตรงที่ ราคาต่ำกว่า งบไม่ถึงก็เป็นตัวเลือกที่ดี แต่ก็ต้องบอกว่า ประสพการณ์จากคนใช้จริง มีทั้งซื้อเเล้วได้ของดีถูกใจ กับ ซื้อแล้วผิดหวัง 

จากประสพการณ์ ผมมันมีทั้งสองอย่าง ที่ผิดหวังคือ เสียงไม่ได้เปลี่ยนไปดังหวัง (ไม่ใช่เสียงไม่ดีนะครับ แต่คาดหวังใว้สูง) กับ ที่สำคัญ สายจากจีนบางรุ่น คุณภาพสูงแต่ปลอกสายใช้พวกเทฟรอน สายมันแข็ง และ เวลาเสียดสี มันจะมีเสียงสะท้อนเข้ามา รำคาญโคตร

ซื้อของจาก อาลี โดยรวมๆ ต้องอ่านรีวิวเทียบกันเยอะๆ พวกที่ไม่มีคนสั่ง หรือ รีวิวน้อยๆ ความเสี่ยงก็สูง 

อีกอย่าง สายราคาเกิน สองพันนี้เริ่มแพง ซื้อตอนนี้ พอปลายปีลดกระหน่า แล้วจะช้ำใจ

ซื้อสายหูฟังจากจีน ส่วนตัวเเล้วผมไม่กังวลเรื่องคุณภาพเสียง แต่กังวลเรื่องสายแข็ง และ มีเสียงสะท้อนจากการเสียดสีสูง อันนี้แระจะเซ็งโคตรๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

Kobsound

03/03/2018 07:24:31
113
ผมเข้าใจคนงบน้อย(หรืองบเยอะแต่ไม่อยากลงทุนมาก)คือว่าบางท่านไม่ได้เน้นเรื่องแบร์นดังๆแต่อยากจะได้สิ่งที่ดีกว่าสายสต๊อก ผมคิดว่าค่อยๆทดลองและศึกษาดูลองซื้อมาใช้ดูก็ไม่น่าจะเสียหาย    คิดว่าทุกคนก็น่าจะเคยผ่านจุดนี้มาแล้วทั้งนั้น ก็มีทั้งชอบและไม่ชอบครับ (หาคำตอบด้วยตัวเองดีที่สุดครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 10

Banjobpai

05/03/2018 06:34:57
117
ตอนนี้ใน Shoppee มีคนนำเข้ามาขายเยอะขึ้นแล้ว คัดเอารุ่นยอดนิยมในอาลี มาให้บริการแล้ว ราคาก็ไล่ๆกัน ส่งของไม่นานเหมือนสั่งจากต่างประเทศ ยกเว้นว่าอยากลองของแปลก อาลี จะมีให้เลือกเยอะกว่า

รุ่นแพงๆในอาลี แนวๆเกิน 50เหรียญ เวลาลดราคาจะลดกระหน่ำ ช้ำใจ
รุ่นถูกๆ ช่วงลดกระหน่ำ ลดไม่มาก ไม่ช้ำใจเท่าไหร่
หยิกหู 0
แจกหู 1
"สายหูฟังอัพเกรดจาก Aliexpress"