Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังBT ต่อสาย เสียงดีเสียงดรอป ขึ้นอยู่กับอะไรบ้างครับ

yoshino

16/02/2018 17:54:43
24
ด้วยความสงสัยเลยให้คนรู้จักท่านนึง(ผู้หายใจเข้าออกเป็นโซหนี้) ช่วยทดสอบให้

หูฟังที่ทดสอบ Sony MDR1000x

ต้นทางWM1Z โดยเชื่อมต่อLDACกับหูฟัง
และเสียบสายMUC S12SM1 (ลองสายkimber4.4ด้วย แต่ปรากฏว่าตัวหูฟังไม่รองรับบาลานซ์ เสียงออกซ้ายขวาดังไม่เท่ากัน เลยตัดสายเส้นนี้ออก)

เจ้าตัวบอก ต่อLDACเสียงโดยรวมดีกว่าต่อสายจริง
(แต่พอลองเอาMDR1Aเทียบกับ1000xเสียบสาย เสียงก็ต่างกันแบบคนละเรื่องเลย)

เลยสงสัยครับ จากเดิมที่ผมเข้าใจว่าหูฟังBTจะใช้ภาคdac/ampในตัวหูฟังเองเวลาต่อไร้สาย และใช้ภาคdac/ampในตัวplayerกรณีต่อแบบมีสาย 
ผิดพลาดยังไงผมขออภัยนะครับ มันเกี่ยวกับวงจรข้างในตัวหูฟังเองด้วยรึเปล่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/02/2018 21:04:34
1,057
ในกรณีเป็น LDAC ทั้งตัวรับ และตัวส่งเสียงจะดีขึ้นมากๆครับ

ทั้งต้นทาง(เครื่องเล่น) เเละปลายทาง(หูฟัง)มีผลทั้งคู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

16/02/2018 21:53:02
107

ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวมั้ยครับ
ลองต่อสายตอนเปิดหูฟังกับปิดหูฟังเทียบกันดูครับ

เพราะในสเปคมัน เปิดกับปิดหูฟังค่าอิพีแดนซ์กับความไวมันต่างกัน(ในกรณีต่อสาย)

หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังBT ต่อสาย เสียงดีเสียงดรอป ขึ้นอยู่กับอะไรบ้างครับ"