Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเฮียมั่นครับ

Kov3r

14/02/2018 22:36:12
3
เรียนสอบถามเฮียมั่นว่าทางร้านมีแผนจะนำ Mrspeakers Aeon Closed / Open มาขายมั๊ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

15/02/2018 00:13:16
4,282
ไม่ครับ เพราะหลายปีที่ผ่านมา ผมไม่มีความสามารถพอจริงๆครับ เคยกินข้าวหารือกับ dan แล้ว แต่ยังไงก็ไม่รอด เพราะมันมีตั้งแต่โครงสร้างราคาที่ต้องผ่านคั่นกลางมาทางสิงคโปร์อีกทอดนึง แล้วการซ่อมเคลมมันหลายทอดจนผมทำไม่ไหวเหมือนกัน^^

และขอขยายเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ สินค้าที่ประเทศแม่ส่งแบบตัดโควต้าภูมิภาคนี้ให้สิงคโปร์เป็นผู้ distribute  ผมพยายามจะไม่ทำหรือเลือกรายที่ดีที่สุด หรือไม่ก็เลือกเป็นแบรนด์ Local ของสิงคโปร์ไปเลยครับ

เพราะลำพังประเทศสิงคโปร์เป็นแค่ตัวพักของแล้วบวกกำไรลงไป ทำให้เวลาราคาถึงมือลูกค้าในไทยแล้วมันขี่ราคาเมืองนอกจนไม่น่าซื้อครับ นี่คือสาเหตุใหญ่ที่พูดให้ตายฝรั่งก็ไม่เข้าใจอยู่ดี 555 เพราะเวลาคุยกัน สิงคโปร์จะมานั่งกินข้าวกันท่าอยู่ 555

เค้าคิดว่าขายก้อนเดียวให้สิงคโปร์ไปจัดการแบ่งปันแจกจ่ายเลยสะดวกดี ไม่ปวดหัวฝรั่ง แต่ผมบอกว่ายิ่งทำแบบนี้ยิ่งไม่โตและยิ่งไม่ต้องขายไปกันใหญ่ พวกแบรนด์เล็กทำโครงสร้างแบบนี้บรรลัยหมดครับ เพราะแบรนด์เล็กนั้นต้องการการแจ้งเกิดมากกว่าอย่างอืน 555

อย่าง Schiit ผมก็ไม่ได้ทำเช่นกันครับ เพราะสุดท้ายไปตันที่สิงคโปร์จะชิงเจรจาก่อน แล้วขอเป็นผู้กระจายของ ขนาดเมื่อหลายปีก่อน ผมเมล์ไปตกลงเป็นคนแรกกับ Jason สุดท้ายก็โดนปฏิเสธ และสิงคโปร์ซ่อมเคลมเองไม่ได้ การส่งไปเท่ากับไปเสียเวลาที่นู่นอีก เรียกว่าเคลมจนผมกลัวลูกค้าจะฆ่าตัดคอหมกดินอยู่แล้วครับ 555

แต่จริงๆ สิงคโปร์หลายๆคนที่ผมไม่ได้ติดต่อด้วย ผมก็ถือว่าเป็นเพื่อนกันอยู่ครับ ถ้าเจอก็กินข้าวกัน แต่ซื้อขายกันไม่ได้จริงๆ เพราะทำแล้วต่างคนต่างเสียทั้งคู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

Kov3r

15/02/2018 16:42:46
3
ขอบคุณเฮียมากครับ กระจ่างเลยทีเดียว ตัดใจจาก Aeon ไปมอบตัวกับ HE-560 เรียบร้อยครับ ขอบคุณโปรตรุษจีนด้วยครับ เฮงจริง จับได้ลด 12%
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

15/02/2018 17:20:21
1,368
อืม ผมเพิ่งรู้สาเหตุลึกๆของ Schiit  ที่แท้เป็นอย่างนี้นี่เอง  สู้ป๋าจอห์นของผมก็ไม่ได้ ใจกว่าเยอะ555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

15/02/2018 17:22:16
4,282
ขอบคุณครับ ผมตอบตามความเป็นจริงในการทำงานทุกอย่าง เดี๋ยวหลายคนไม่ทราบจะคิดว่าผมไม่ได้ขายแล้วก็พาลไปว่าสินค้านั้นสินค้านี้ไม่ดี แต่จริงๆทั้งหมดมันมีที่มาและที่ไป และผมอธิบายได้หมดครับ 555

อีกประการผมดำเนินการนำเข้าแบบมีภาษีศุลกากรและ vat มันยากที่จะกดราคาลงถ้ารับสินค้าจากสิงคโปร์มาอีกทอดนึงครับ  ผมยังนึกในใจเลย ถ้าฝรั่งเค้ายอมยุ่งยากหน่อย ตั้ง distributor ในประเทศประเทศละราย ตั้งเป้าไปเลยว่าเอาเท่านั้นเท่านี้ ใครทำไม่ถึงปีหน้าปลดออก

และตัดพ่อค้าคนกลางออก ให้ distributor ไทยสามารถเอากำไรไปโฆษณา ไปจัด event ไปทำนู่นนี่นั่น ผมว่าบางทีแบรนด์อาจจะเกิดได้ แต่ทั้งนี้ผมก็เคารพการตัดสินใจของเจ้าของแบรนด์ทุกคนครับ เพราะการบริหารช่องทางจำหน่ายทุกประเทศเอง มันเป็นภาระที่เหนื่อยเอาเรื่องเช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Super Angulon

15/02/2018 17:50:12
39
เฮีย อยากให้เอาสาย labkable มาขายให้หลากหลายรุ่นครับ หลังๆ ทางร้านเน้นแต่ effect audio
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Nocomment

15/02/2018 18:28:56
20
แอบเชียร์ให้เฮียนำสายAroma กับ Dac มาขายครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

15/02/2018 18:51:24
4,282
ถ้าแบรนด์พวกนี้ทางร้านเป็นตัวแทนอยู่แล้วครับ เอาเข้ามาอยู่แล้ว แต่บางรุ่นถ้าหากไม่ได้เอามา อาจจะเป็นที่ราคาสูงหรืออาจจะะไม่ได้รับความนิยม ซึ่งปกติทางทีมงานจะช่วยกันคัดเลือกมาให้อยู่แล้วครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

วิเชียร

20/05/2018 19:31:06
เชื่อมั่นในตัวเฮียครับ
หยิกหู 0
"สอบถามเฮียมั่นครับ"