Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โจ

04/02/2018 23:43:59
0
คือผมกำลังหาหูฟังตัวแรกที่ดีๆหน่อย แต่ไม่ค่อยมีความรู้ ชอบสองตัวข้างบน(ผมเลือกจากดีไซน์นะครับ) เลยอยากจะมาขอคำแนะนำจากพี่ๆว่าตัวไหนดีกว่า แต่ละตัวมีข้อดีข้อเสียอย่างไร หรือพี่ๆท่านใดมีหูฟังตัวไหนที่คิดว่าดีไซน์สวยแล้วเรทราคาไม่เกิน 2500 ก็รบกวนแนะนำเข้ามาได้นะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Banjobpai

05/02/2018 06:22:38
117
ผมใช้ KC09 โดยรวม Ostry ต้องถือว่าคุ้มค่าในแงาเสียง ฟังเพลงสนุก เสียงดีทีเดียว แต่ในเเง่ Audiophile ผมว่า มิติเสียงยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่ จะออกแบนๆนิดๆ ขนาดตัวท็อป

ปัญหาของ KC06  น่าจะเป็นความทนทานของสาย เห็นว่าใช้กันไป ปีสองปี เจอว่ามียุ่ยเหมือนกัน แต่บางคนก็ไม่เป็น อันนี้คงต้องลุ้น

KZ ZS6 ก็เล็งๆอยู่ เล็งนานไปหน่อย ราคาขยับจาก 980 มาเปฺ็น 1021 แระ (ฮา) โดยรวมๆ เห็นวิจารณ์กันว่า เสียงจะคมเสียดหู แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกคน น่าจะมาจากเครื่องเล่นที่ใช้ เอาเป็นว่ามีโอกาศเจอเสียงกลางเเหลมที่จัดได้ เบสดี แต่เห็นมีบางคนบ่นว่า เนื่องจากเบส 2 ตัวเเย่งกันทำงาน เบสเลยดูเหมือนจะแย่งๆกันเด่น ไม่กลืนกันเท่าไหร่ แต่ไม่น่าจะเป็นปัญหากับการฟังปรกติ 

ปี 2018  ทาง KZ ออกรุ่นใหม่มาแล้ว KZ KSR 1DD + 2BA เมืองไทยมีขายแระ ราคาประมาณ 680 เห็นว่าเบสแน่น รายละเอียดดี แหลมไม่แสบหูเหมือน ZS6 โดยรวมเห็นทางต่างประเทศรีวิวกันว่าคุณภาพใกล้เคียง ZS6 มาก แต่ยังเทียบไม่ได้ ใครลองแล้ว ลองมารีวิวหน่อยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

taung2611

05/02/2018 06:32:26
25
พอถามเรื่องดีไซน์ไปไม่เป็นเลย 555

จขกท. ลองบอกแนวดีไซน์เพิ่มเติมได้ไหมครับว่าชอบแนวไหน แบบอินเอียร์ธรรมดาหรือคล้องหู หรือปกติแต่งตัวแบบไหน ชอบแบบเรียบ ๆ แบบจี๊ดจ๊าด หรือแบบแหวกแนว เผื่อท่านอื่นจะช่วยแนะนำได้ง่ายขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

05/02/2018 14:17:18
107
ถ้าอยากได้หูฟังสวยๆ แต่ก็ไม่ทิ้งคุณภาพเสียง ดู Sony ไว้ด้วยก็ดีครับ

อีกยี่ห้อนึงที่เสียงดี ราคาไม่เลว คือ  Zero Audio แต่ดีไซน์สีมันจะเน้นดำๆขรึมๆซักหน่อย เหมือนคนใส่สูทผูกไทด์
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ostry kc06a กับ kz zs6"