Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

กราโด้เวลาก้มหัวหรือก้มหน้าลงต่ำๆรู้สึกเสียงมันจะเปลี่ยนๆไป

Preechapat

03/02/2018 23:18:43
0
เหมือนเวลาก้มเสียงมันจะทึบลงนิดๆอ่ะครับ เสียงกลางแหลมที่เคยใส่ตอนนั่งหัวระดับปกติกับเงยหน้ามันหายไป หรือเป็นเพราะองศาในการใส่หูฟังครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

04/02/2018 02:21:00
4,282
เสียงเหมือนเดิมครับ ผมเคยแอบนึกแบบนี้เหมือนกัน แต่พอลองก้มหน้า เหมือนสมดุลย์ในการทรงตัวมันมีเสียไป ทำให้การได้ยินความถี่เปลี่ยนไปบ้าง(เล็กน้อยถ้าไม่ตั้งใจสังเกตุ) องศาอันนี้น่าจะไม่ได้หมายถึงตำแหน่งมันไม่ตรงกับใบหูหรือเลื่อนตำแหน่ง

แต่น่าจะหมายถึงองศาการก้มหรือเงยมากกว่านะครับ องศาที่เปลี่ยนไปเกิดจากการเปลี่ยนอริยาบทมากกว่าครับ พูดง่ายๆก้มหน้าฟังกับเงยหน้าฟังมีโอกาสที่จะได้ยินต่างกันได้ครับ แต่ไม่เกี่ยวกับตัวหูฟัง โดยเฉพาะ grado นั้น ไดรเวอร์เป็นลักษณะวงกลม มีการวางสมมาตรแบบตรงการของ housing ยิ่งโอกาสผิดพลาดในการสวมใส่นี่แทบไม่มีเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Preechapat

04/02/2018 05:59:25
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง

เสียงเหมือนเดิมครับ ผมเคยแอบนึกแบบนี้เหมือนกัน แต่พอลองก้มหน้า เหมือนสมดุลย์ในการทรงตัวมันมีเสียไป ทำให้การได้ยินความถี่เปลี่ยนไปบ้าง(เล็กน้อยถ้าไม่ตั้งใจสังเกตุ) องศาอันนี้น่าจะไม่ได้หมายถึงตำแหน่งมันไม่ตรงกับใบหูหรือเลื่อนตำแหน่ง

แต่น่าจะหมายถึงองศาการก้มหรือเงยมากกว่านะครับ องศาที่เปลี่ยนไปเกิดจากการเปลี่ยนอริยาบทมากกว่าครับ พูดง่ายๆก้มหน้าฟังกับเงยหน้าฟังมีโอกาสที่จะได้ยินต่างกันได้ครับ แต่ไม่เกี่ยวกับตัวหูฟัง โดยเฉพาะ grado นั้น ไดรเวอร์เป็นลักษณะวงกลม มีการวางสมมาตรแบบตรงการของ housing ยิ่งโอกาสผิดพลาดในการสวมใส่นี่แทบไม่มีเลยครับ

ขอบคุณมากครับเฮียมั่น พอดีผมเพิ่งเคยใช้กราโด้ตอนแรกเลยคิดว่าผิดปกติรึเปล่า ได้ยินแบบนี้ก็โล่งใจครับ นึกว่าหูฟังเป็นอะไรไปแล้วสะอีก ฮ่าๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

04/02/2018 12:47:40
107
ผมเคยลองเอาเฮดแบนไปไว้หลังคอแบบพวกหูฟังออกกำลังกาย มันก็เสียงปกตินะครับ

ที่ทำแบบนั้นเพราะตอนนั้นนอนคว่ำอยู่กับเตียง ถ้าเอามาคาดด้านบนหัวเหมือนปกติ สายมันจะโดนหมอนไต้หัวกดจนสายมันพับครับ เอามาข้างหน้าก็บังตาตัวเองอีก ก็เลยได้เอาไปคาดหลังคอแทน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Kobsound

04/02/2018 13:16:56
113
เป็นเพราะน้ำในหูมีการขยับหรือเคลื่อนตัวครับ อย่างเช่นเวลานั่นฟังกับนอนฟังเสียงไม่เหมือนกัน ผมเคยถามหมอหูมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"กราโด้เวลาก้มหัวหรือก้มหน้าลงต่ำๆรู้สึกเสียงมันจะเปลี่ยนๆไป"