Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาที่เล่น tidal ได้เต็มประสิทธิภาพ

gapjazz

31/01/2018 10:20:49
0
ถามอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาที่เล่น tidal ได้เต็มประสิทธิภาพ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลยครับ แต่เป็นสมาชิก tidal อยู่เห็นว่ามี MQA  แต่ไม่รู้ทราบเครื่องเล่นพกพารุ่นไหน สามารถเล่นได้หรือยังครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Mahalarp

31/01/2018 12:27:00
16
อ้างอิง : ถามอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาที่เล่น tidal ได้เต็มประสิทธิภาพ - gapjazz
ถามอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาที่เล่น tidal ได้เต็มประสิทธิภาพ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลยครับ แต่เป็นสมาชิก tidal อยู่เห็นว่ามี MQA  แต่ไม่รู้ทราบเครื่องเล่นพกพารุ่นไหน สามารถเล่นได้หรือยังครับ
Tidal MQA เหมือนยังจำกัดให้ใช้ได้บน PC กับ เครื่องเล่นตั้งโต๊ะบางตัวอยู่นะครับ

พวกพกพาไม่แน่ใจ แต่ผมยังไม่เคยเห็นว่ามีตัวไหนอ่าน MQA ได้โดยตรง แล้วก็ App บนอุปกรณ์พกพา ก็ยังไม่ทำให้เห็นอัลบั้มที่เป็น MQA
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

gapjazz

31/01/2018 12:42:58
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Mahalarp

อ้างอิง : ถามอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาที่เล่น tidal ได้เต็มประสิทธิภาพ - gapjazz
Tidal MQA เหมือนยังจำกัดให้ใช้ได้บน PC กับ เครื่องเล่นตั้งโต๊ะบางตัวอยู่นะครับ

พวกพกพาไม่แน่ใจ แต่ผมยังไม่เคยเห็นว่ามีตัวไหนอ่าน MQA ได้โดยตรง แล้วก็ App บนอุปกรณ์พกพา ก็ยังไม่ทำให้เห็นอัลบั้มที่เป็น MQA

ขอบคุุณ มากครับ แล้้วตัวพกพาที่เล่น  tidal นิแนะนำตัวไหนบ้างครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

31/01/2018 13:02:27
182
รอดูกระทู้นี้เลยครับ Roon Nucleus ของเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Mahalarp

31/01/2018 14:40:38
16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - gapjazz
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Mahalarp

ขอบคุุณ มากครับ แล้้วตัวพกพาที่เล่น  tidal นิแนะนำตัวไหนบ้างครับ :)

ถ้าเป็น DAP Android ก็ลง App Tidal เล่นได้เลยครับ หรืออย่างพวก AK ก็ Integrated มาให้เลย

แต่ Tidal กับการพกพานี่ เล่นบน Smartphone มันสะดวกสุด เพราะมันต่อเน็ตได้เลยนี่ล่ะขรับ ถ้า Stream เป็น Hifi นี่เปลืองเน็ตคั่กๆ ฟังอัลบั้มนึง ก็เหมือนซีดีแผ่นนึง(5-600เมก)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หมูหวาน

31/01/2018 23:26:13
573
ถ้าจะเล่น TIDAL เยอะ ผมว่ามือถือยังสะดวกสุด ตั้งค่า ลูกเล่นต่างๆได้เยอะ ถ้าจะรีดประสิทธิภาพเสียง
ก็เพิ่มเป็นพวก DAC ที่ต่อกับมือถือตรงๆ ออกมาเข้าหูฟังเลยน่าจะตรงตามการใช้งานมากกว่านะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

gapjazz

01/02/2018 19:16:45
0
สรุปได้ meridian explorer2 + surface 3 ฟัง MQA ชิวเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7
"ถามอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาที่เล่น tidal ได้เต็มประสิทธิภาพ"